ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำลำโพง+ซับ แนวฟังมันๆ  (อ่าน 4699 ครั้ง)

batt

• ซี1
  • *
ปัจจุบันใช้ Pioneer 4150 (dvd) + Amp Arc ks300.4 + Rainbow 265 slc (ร่นเก่า) + id 10

ช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากเปลี่ยนแปลงระบบให้ฟังมันๆ นะครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: ช่วยแนะนำลำโพง+ซับ แนวฟังมันๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03/09/10 09:30:34 »
ก่อนเสียตังค์ทำอะไร อยากให้ พิจารณา พื้นฐานงานติดตั้งต่างๆ ........... ให้ดีก่อนครับ (ลองค้น กระทู้เก่าๆ ดูครับ พูดถึงกันบ่อยๆ)

แนวเสียงเราเปลี่ยนแปลงได้ตามการจูนนิ่ง และ งานติดตั้ง นะครับ ......... ระบบเดิมที่มีอยู่แล้ว ก็มันได้ครับ  ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
Re: ช่วยแนะนำลำโพง+ซับ แนวฟังมันๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03/09/10 09:31:23 »

สงสัยต้องรอเฮียช่วยตอบครับ แนวนี้ผมฟังแล้วใจสั่นครับ ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03/09/10 09:41:42 »
ถ้าต้องการมันส์ๆแบบมีคุณภาพ  ซัฟที่ใช้ก็มี
KICKER        อันนี้สำหรับขาโหดตัวจริง  หนักแน่น  ดุดัน
MMATS       ดุดันเหมือนกัน  แต่เก็บตัวได้เร็วกว่า  เบสกระชับ
ORION         มันส์สะใจ  แต่แฝงไว้ด้วยความนุ่ม  สำหรับตระกูล  HCCA  ถือว่าทนทานที่สุดในโลกตอนนี้
                  http://www.orioncaraudio.com/Products/Subwoofers/SubwooferChallenge/
JL              สุดยอดซัฟอีกตัวนึงสำหรับคนที่ชอบความนุ่มลึกหรือ deep bass
                 อ้อเกือบลืมตัวแรงอีกตัวนึงประจำร้าน
BOSTON  GS 555  ตัวนี้หน้กแน่น  ดุดันกระชับสำหรับขาร็อค  MABE  IN    U.S.A  แท้ๆเลยครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม