ผู้เขียน หัวข้อ: เฮียนพครับ สอบถามหน่อยครับ เรื่อง sub woofer ครับ  (อ่าน 24502 ครั้ง)

kamol

• ซี5
รถผม Pajero Sport  ตีตู้ในส่วนท้ายของรถ ด้านซ้าย ปัจจุบัน ใส่ Sub ID อยู่ครับ  ติดกับ qc นี่ล่ะครับ

ไม่ทราบว่า ถ้าจะเปลี่ยนเป็น IDQ พื้นที่ตรงนี้จะมีปริมาตรตู้เพียงพอไหมครับ เพราะว่าติดข้อจำกัดตรงที่ เก้าอี้แถวสุดท้าย เวลามีคนนั่ง ต้องเปิดใช้งานครับ

อิ อิ อิ  ขอทำเนียนเป็นมือใหม่เข้ามาถามบ้าง   แต่สนใจจริงๆ นะ   :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/17/10 15:14:30 โดย ช่างอู๊ด »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
แหม่น้ากลม ทำไปได้ ;D
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5
เล่นซะ น่ารักเชียว :-\

tong

• ซี5
ไม่ตอบดีกว่า ตอบไม่ดีเด๋วโดนปรี๊ด........ใส่  :-\

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ไม่พอครับ  :-\ ต้องเปลี่ยนรถใหม่ครับ ไม่งั้นคนนั่งแถวหลังจะนั่งไม่ได้ครับ
space wagon เป็นคำตอบสุดท้ายครับ :-\
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

ลุงขี้เมา

• ซี5
มาตอบแทนเฮียให้ ก็ลอกสูตรเดิม ผมไปใช้ซิ ลองทำทำหน้าแปลนซับใหม่ ใช้ตู้เดิมดูก่อนว่า โอหรือปล่าว ถ้าโอ ก็ค่อยเก็บงานหุ้มใหม่

แต่ถ้าไม่โอ ค่อยทำตู้ใหม่ IDQ10 ทำตู้ปริมาตรซัก 0.85  ก็พอ เดิม ID10 เราใช้กันอยู่ที่ 0.70 ครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ตีตู้รุ่นถังเบียร์แบบของลุงดีกว่าครับ  ฟันธง+คอนเฟิร์ม  [ ปกติไม่ตอบแบบนี้นะอันนี้เป็นรุ่นพี่แล้ว ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/17/10 12:44:08 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

B11

• ซี5
ตีตู้รุ่นถังเบียร์แบบของลุงดีกว่าครับ  ฟันธง+คอนเฟิร์ม  [ ปกติไม่ตอบแบบนี้นะอันนี้เป็นรุ่นพี่แล้ว ]

ตามนั้นเลยครับ เอาซับหน้า นี่เเหละ แต่ใครน๊าบอกว่าอยากได้ซับใน
THE HUNG

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A

ตามนั้นเลยครับ เอาซับหน้า นี่เเหละ แต่ใครน๊าบอกว่าอยากได้ซับใน

ซับในไม่มีครับ มีแต่ชายเสื้อน้องเหมียว หง้าวววว.... (ชายเสื้อน้องกีตาร์ ผมเอาขึ้นหิ้งบูชาไว้แล้วครับ ... กัดตัวเองก่อนโดน)

ตั้งไข่

• ซี4
น้องใหม่ เข้ามาแอบเก็บความรู้  :-\

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
น้องใหม่ เข้ามาแอบเก็บความรู้  :-\

ความรู้ที่ต้องงมหาใช่มั้ยครับ นอกนั้นออกเลกันหมด ;D
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5

ความรู้ที่ต้องงมหาใช่มั้ยครับ นอกนั้นออกเลกันหมด ;D

ความรู้ที่หามาด้วยความยากลำบาก  ;D

Nai Toon

• ซี5
หาน้ำ..ง่ายกว่าครับ  >:( >:(
Mosconi เท่านั้น

ตั้งไข่

• ซี4

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=6.0
เห็นมีหลายคนในนี้เคยตอบไว้อิอิ
QC Society MicroPrecision S7