ผู้เขียน หัวข้อ: การพูดแลกเปลี่ยนประสบการณ์  (อ่าน 25693 ครั้ง)

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
เมื่อวานผมได้ไปพูดคุยกับน้าๆสมาชิกหลายๆคนครั้งแรกรู้สึกประทับใจการเป็นกันเองให้ความรู้ให้ผมแล้วได้ไปลองฟังกับรถหลายๆคันและหลายแนวทำให้ได้มีประสบการณ์ในการฟังเพลงมากยิ่งขึ้นผมก็ค่อยๆเก็บประสบการณ์ไปเรื่อยๆและจะเข้าไปพบปะกันอีกแต่คงไปไม่บ่อยนะครับ
ส่วนเรื่องเสียงเบสครางเมื่อเช้าวิ่งเป็นอีกแต่เมื่อเบาเสียงแล้วเร่งดังใหม่ก็ปกติ(อยู่ใกล้เอียนพไม่เป็นเลยงงครับสงสัยกลัวหมอ)ตอนเช้าเปิดประมาณ15นาทีก็ปิดครับครับเพราะถึงที่ทำงานก่อนเอาไว้เป็นบ่อยๆจะเข้าเอียนพดูครับคงต้องแก้ไขจุดนี้ก่อนอย่างเอียแนะนำแล้วถึงไปอัพเกรดสายอีกที และไม่ทราบร้านเปิดวันไหนบางครับยังไงก็ขอบคุณน้ากมล,ตง,มอญ,เอียนพ,เอียหั่งและท่านอื่นด้วยขอโทษที่บางคนลืมชื่อเอาไว้พบกันหลายครั้งๆสมองขี้ลืมครับ(เริ่มแก่แล้ว)

bowling

• ซี5
Re: การพูดแลกเปลี่ยนประสบการณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01/07/11 11:16:06 »
เห็นด้วยกับน้าMR.Prakarn Lengprasert ครับ

แล้วร้านก็ หยุดวันจันทร์ ครับ
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

tong

• ซี5
Re: การพูดแลกเปลี่ยนประสบการณ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01/07/11 11:22:10 »
ยังมีให้ฟังอีกหลายคันครับ ว่างๆเชิญ ครับ

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01/07/11 12:18:51 »
ครับน้าแล้วถ้าไปจะแจ้งน้าๆล่วงหน้า

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01/07/11 16:07:57 »
ยินดีต้อนรับครับน้า
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01/07/11 16:45:35 »
ยินดีต้อนรับเสมอครับ ถ้าน้าปราการ ต้องการทางเลือก คราวหน้า เรียนเชิญฟังรถผมได้ครับ ลำโพงหน้าสามทาง ซึ่งน่าจะเบริ์น ได้ที่ระดับหนึ่งแล้วครับ
(ผมโดนน้าตงเข้าสิง จึงได้ชุดนี้มาครับ)  :(  เพราะโดนไปเยอะ) แต่ ;D เพราะชอบชุดนี้มากๆๆๆครับ  :-[

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01/11/11 08:10:54 »
เพิ่งมาทำงานครับลากลับบ้านไปส่งคุณแม่ที่จ.ตาก  น้าPrachครับตอนนี้ขออัพระบบสายก่อนละกันครับ(งบหมดแล้วครับ)เย็นเสาร์นี้จะเข้าไปทิ้งรถไว้ให้เอียนพทำครับน้าPrachถ้าว่างก็เข้าไปนะครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01/12/11 14:52:40 »
สำหรับน้า

แก้ระบบ ที่ร้านเดิมติดตั้งมาไม่ดี และจูนมามั่วๆ  (มั่วจริงๆ ผมงงมากๆ คิดค่าจูนแพงด้วย)

สายแบต
สายลำโพง
สายสัญญาณ

สายคุณภาพดีทำให้เสียงดีขึ้นแน่นอน รับรอง

เสร็จแล้ว รอบสอง จัดงบลงแอมป์ รับรอง เงินที่ลงรอบนี้ ไม่เสียไปปล่าวๆ เหมือนร้านที่แล้วๆ มา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/12/11 14:58:21 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้าหนึ่ง

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01/12/11 15:17:28 »
สำหรับน้า

แก้ระบบ ที่ร้านเดิมติดตั้งมาไม่ดี และจูนมามั่วๆ  (มั่วจริงๆ ผมงงมากๆ คิดค่าจูนแพงด้วย)

สายแบต
สายลำโพง
สายสัญญาณ

สายคุณภาพดีทำให้เสียงดีขึ้นแน่นอน รับรอง

เสร็จแล้ว รอบสอง จัดงบลงแอมป์ รับรอง เงินที่ลงรอบนี้ ไม่เสียไปปล่าวๆ เหมือนร้านที่แล้วๆ มา

O0 ลองที่ละ อย่าง ครับ ก็อย่างที่น้ากมล บอกครับ เริ่มไปที่เส้นสายครับ ทำไปฟังไป ระยะหนึ่งก่อน อาจจะพอใจ(ระดับหนึ่งครับ ถ้าไม่ฟังคันอื่นๆ) ใช้ไปจน คันตอนนั้นก็ ได้Mosconi A Type ไปเลย ครับ ;D

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01/12/11 16:21:51 »

[/quote]

O0 ลองที่ละ อย่าง ครับ ก็อย่างที่น้ากมล บอกครับ เริ่มไปที่เส้นสายครับ ทำไปฟังไป ระยะหนึ่งก่อน อาจจะพอใจ(ระดับหนึ่งครับ ถ้าไม่ฟังคันอื่นๆ) ใช้ไปจน คันตอนนั้นก็ ได้Mosconi A Type ไปเลย ครับ ;D
[/quote]

แรงงงงงงงง

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01/12/11 16:33:25 »
โถน้ากมลน้าหนึ่งไม่ทันไรเริ่มแผนยุกันแล้วหรือครับ  น้าๆก็ให้เหตุผลที่ถูกครับแต่งบหมดจริงๆถ้าเปลี่ยนสายต่างๆแล้วเสียงที่ได้พอใจก็คงพอก่อนแต่ถ้าไม่พอถึงจะเก็บหางบใหม่  ฝากถึงเอียนพด้วยครับผมตัดสินใจแล้วจะให้จูนเสียงเพลงแนวR&Bครับส่วนงบผมเพิ่มได้ไม่เกิน 35000 บาทและไม่ทราบว่าจะพอที่จะเพิ่มฟิวส์แยกเหมือนรถน้าคิมหรือเปล่าครับเอีย ขอบคุณครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01/12/11 16:51:58 »
ราคาค่าสายผมไม่ทราบครับ เพราะว่าไม่รู้ใช้อะไรบ้าง อย่างละกี่เมตร คุยกับเฮียโดยตรง ดีกว่าครับ  แต่พวกฟิวส์ แผงฟิวส์ อะไรพวกนี้ ไม่ได้แพงมากครับ 

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01/12/11 17:20:33 »
ครับน้ากมลเอาวันเสาร์จะคุยกับเอียนพอีกครั้งแล้วน้าจะเข้าไปหรือเปล่าครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01/17/11 08:46:54 »
ตอนนี้ น้าปราการ คงรู้แล้วนะครับ ..... คิดว่าหลังจากที่พูดคุยกัน คงเข้าใจไปหลายเรื่อง และหลายบาท เลยนะครับ ผมขอคาราวะ ความตั้งใจของน้าจริงๆ  :-[ :-[ :-[

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01/17/11 10:12:00 »
น้า burn ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวกลับมาจูนอีกรอบ มันได้กว่านี้อีก