ผู้เขียน หัวข้อ: GM M Line กับ Celestra VA คู่นี้อยู่กันได้ไหม  (อ่าน 13343 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5
ได้ฤกษ์ดี มาอาทิตย์หน้า ว่าจะแบก VA 250 ไปจิ้ม M Line ดูหน่อยเป็นไงบ้าง

โจทย์ว่า Front OEM + Hi to Low + 2 Way Speaker เท่านั้น ไม่เอาซับ

อุปกรณ์ ที่มีแล้ว VA 250 x 2 , สายสัญญาณ สีม่วง , สายลำโพง PSI
เล็งๆ German M Line เอาไว้ ไม่รู้จับกันแล้ว ผลจะเป็นไง

Celestra VA เด่นด้าน ลื่นไหล รายละเอียดมี บรรยากาศ และ ขนาดวง เยี่ยม
ส่วน M Line มีดี ที่มิดเบส สำหรับ แนวเพลงที่ฟัง ไม่เน้น ซับเบสมากมาย ส่วนตัวพอใจแล้ว

มั่นใจว่าคู่นี้ ให้รายละเอียดที่ดีได้ แต่สิ่งที่กังวล มันจะขี้ฟ้องไหมเนี่ย

kamol

• ซี5
Re: GM M Line กับ Celestra VA คู่นี้อยู่กันได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02/23/12 16:01:39 »
Celestra VA แอมป์ระดับนี้ ฟ้องแน่นอนครับลุง  ;D  ไม่เคยฟังกับ M Line แฮะ แต่ ถ้าเลือกฟร้อนท์  Clarion D2 ผ่อนไปเยอะทีเดียว
ว่าแต่ว่า ลุงไม่ชอบ Hex Pro เหรอ ลองมาฟังอีกทีป่ะ วันนั้นเสียงจัดไปหน่อย ยัง burn in อยู่ แต่รถผมช่วงนี้ ไม่ได้เซ็ตแนว หวาน

อีกตัวที่เชียร์  Supremo
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
Re: GM M Line กับ Celestra VA คู่นี้อยู่กันได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02/23/12 16:07:40 »
ลุงครับ
1. มันจะฟ้อง Front OEM + Hi to Low  อะดิครับ
2. มันอาจจะทำให้กลุ่ม GM M line เครียดครับ ผมค่อนข้างจะมั่นใจใน Celestra ตัวนี้ว่าจะทำให้อีกบุคลิกที่ซ่อนไว้ของ GM ออกมาได้ Kimberry Hokung ระวังนะเว่ย :-\
3. ถ้าเอามาขอเสียบ"หอย"หน่อยนะครับลุง  ;D หมายถึง Micro 3S อะนะ
QC Society MicroPrecision S7

glo

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02/23/12 16:09:58 »
รบกวนถามแทรกนิดนะครับ  hi to low หมายความว่าอย่างไรครับ?

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02/23/12 16:13:59 »
รบกวนถามแทรกนิดนะครับ  hi to low หมายความว่าอย่างไรครับ?
ตัวทำสัญญาณ Hi level ที่ใช้ต่อลำโพง(ผ่านภาคขยายมาแล้ว) มาลดทอนสัญญาณให้เป็น Line level จะได้ต่อภาคขยายได้ครับ เช่น Frontติดรถไม่มี line out ก็ใช้ตัวนี้ไปทำให้มีครับ
QC Society MicroPrecision S7

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02/23/12 16:28:12 »
ยังไงกันดีละเนี่ย   :o :o

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02/23/12 16:33:44 »
ได้เลยครับ อาทิตย์ หน้าว่าจะ แบกไปทั้งคู่ เผื่อ จิ้ม ทั้งหอย ทั้งเอ็มเลยครับ
ปล.ช่วงนี้ใครว่าง เอาสายม่วงไปจิ้มเล่นให้หน่อยนะครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02/23/12 16:48:45 »
สายม่วง ผมมี burn ให้พี่สมบูรณ์อยู่ครับ เสียงเริ่มได้ที่ระดับนึง ได้จิ้มแน่ๆครับ ลุง
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02/23/12 18:09:58 »
ลุงคันเหรอครับ...จะลงในน้องแคปอะป่าว  :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02/23/12 20:23:05 »
คับ น้าเนส .... ไม่ต้องยุ ต่อนะ ตัวค์ นะมีแค่เนี้ย  :)

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02/23/12 20:26:14 »
น้ากลมคับ ... เดี๋ยวต้องขอลองฟัง Hex Pro ก่อน อยู่แล้วละ 2way passive จัดหมด ทุกคันอยู่แระ  :D

Puk

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02/23/12 23:19:32 »
อยากฟังบ้างจังคับ น้ากลม :D :D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02/24/12 10:01:23 »
อยากฟังบ้างจังคับ น้ากลม :D :D

เข้ามาฟังได้เลยครับ มีให้ฟังเพียบ ที่ QC ดนตรีดี อาหารอร่อย บางวันมีตลกเล่นให้ดูด้วย  :-\

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02/24/12 10:10:27 »

ผมเข้าร้านบ่อยๆครับน้า เพราะบ้านอยู่ไกล้ มาวันไหน ก็ post หรือ pm มาบอกครับ ผมยินดี
ช่วงนี้ยังอยู่ระยะ burn in แต่เสียงเข้าที่เข้าทางมากขึ้น พอฟังเป็นแนวทางได้ครับ

ลุง ที่นั่งคนขับ เมื่อวานสรุปกับน้าตง น้าหนึ่ง น้าปราชญ์ มันเกินๆ มานิดหน่อย แต่นั่งเบาะหลัง ฟังเริ่มดี
ลุงลองมาฟังดูครับ ขายหอยสามทาง มาเล่นตัวนี้ ไม่ต้องเสียเงินมากมาย

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02/24/12 11:14:28 »
อยากฟังมาก คู่นี้ จะเป็นไงหว่า  :)
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt