ผู้เขียน หัวข้อ: ขอราคาชุดนี้ครับเฮีย  (อ่าน 16384 ครั้ง)

CarTooN

• ซี5
  • คันเป็นอาชีพ
ขอราคาชุดนี้ครับเฮีย
« เมื่อ: 05/11/12 15:01:48 »
คงได้กลับมาเริ่มเล่นอีกครั้งแล้วครับ คราวนี้ขอฟังมันส์ ๆ ดูบ้าง เอาไว้เปิดฟังกับเพื่อน ๆแถวบ้านดูบ้าง

ราคาพร้อมติดตั้งเรียบร้อย
pioneer avh 4450BT +  สายไฟเข้า tchernov junior # 4
gm a class  

ค่อย ๆ อัพไปเรื่อยๆครับ  จะได้สนุก ๆ

ตอนนี้ในรถไม่มีอะไรฟังเลยครับ  :(  ขับกลางคืนจะหลับเอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/11/12 17:02:52 โดย CarTooN »
NAVARA 4x2 KING CAB
กระบะ SQ

tong

• ซี5
Re: ขอราคาชุดนี้ครับเฮีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05/11/12 15:41:18 »
น้าตูนกลับมาแล้ว  :D

ชุด hi power ผมเสนอแบบนี้ครับน้า

สายไฟเข้า fronts ให้ใช้ tchernov junior # 4 เนื่องจากเราใช้ภาคขยายในตัว fronts ด้วย(เสียงจะอิ่มและมีเนื้อขึ้นมา) ถึงแม้ความสะอาดจะสู้ Brax ไม่ได้

ลำโพงทำ biwire ไปเลยเอาชุดหน้าขับ TW ชุดหลังขับ woofer เราสามารถคุม tonal จากการเลื่อน fader ได้ด้วย

ส่วนสายลำโพงขึ้นกับแนวอันนี้ตามสะดวกเลย น้ารู้อยู่แล้ว

ปล. ทั้งหมดที่บอกไปผมลองทำแล้ว ดีทีเดียว

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05/11/12 15:51:54 »

ชุด hi power ผมเสนอแบบนี้ครับน้า

สายไฟเข้า fronts ให้ใช้ tchernov junior # 4 เนื่องจากเราใช้ภาคขยายในตัว fronts ด้วย(เสียงจะอิ่มและมีเนื้อขึ้นมา) ถึงแม้ความสะอาดจะสู้ Brax ไม่ได้

ลำโพงทำ biwire ไปเลยเอาชุดหน้าขับ TW ชุดหลังขับ woofer เราสามารถคุม tonal จากการเลื่อน fader ได้ด้วย

ส่วนสายลำโพงขึ้นกับแนวอันนี้ตามสะดวกเลย น้ารู้อยู่แล้ว

ปล. ทั้งหมดที่บอกไปผมลองทำแล้ว ดีทีเดียว

ตามน้าตงไม่ผิดหวังครับน้าตูน  :D

CarTooN

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05/11/12 15:58:58 »

ขอบคุณครับน้าตง  :-[
กระบะ SQ

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05/11/12 16:19:22 »
จากที่ลองเล่น  มา ผมว่า class A น่าจะเหมาะกับสายลำโพงเชอรนอฟนะครับ
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05/11/12 17:02:23 »

ขอบคุณครับน้าตง  :-[

ยินดีครับ ติดGM เมื่อไหร่เด๋วผมส่งมอบให้ประธานคิมทำมึนกับเลขาโห้ ดูแลต่อ

Limited Edition

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05/11/12 18:18:04 »
ผมก็ใช้อยู่กับอีกคัน pio145+xxk+Gm A+ ther junior ฟังดีทีเดียว กับชุดเล็กๆ
จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครน่ะว่าแอบแฟนมาทำ เดี๋ยวอด อิอิอิ

PRIUS = Alpine520+Celestra475+Celestra2150+Diamond Hex+Id10+Aurix+Ram+Tchernov(Classic+MS+Original TwoSC)...NO TUNE

Dragoneye = Pio4150+Arc xxk4050v.2+GM.ClassA+Tchnernov(Junior TwoSC)+DR...NO TUNE

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05/11/12 18:40:04 »
ผมว่าน้าตูนจัด class S ไปเลยดีกว่าครับ
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05/11/12 19:24:57 »
งบประมาณรวมสายน่าจะอยู่ประมาณ 3 หมื่นกลางๆนะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

zeed2000

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05/11/12 20:53:29 »
S-line ขับด้วย hi-power มันจะรอดเหรอ
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

CarTooN

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05/12/12 06:52:09 »
งบประมาณรวมสายน่าจะอยู่ประมาณ 3 หมื่นกลางๆนะครับ
ขอบคุณครับเฮีย  :-[
กระบะ SQ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05/12/12 09:22:44 »
เกือบลืม GM A Class ถ้าจะทำpassive เป็น biwire ให้แจ้งช่างทำไว้ก่อนครับน้าจะได้ไม่เสียเวลา

CarTooN

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05/12/12 11:03:47 »
เกือบลืม GM A Class ถ้าจะทำpassive เป็น biwire ให้แจ้งช่างทำไว้ก่อนครับน้าจะได้ไม่เสียเวลา

ขอบคุณครับน้าตง ผมกำลังสงสัยอยู่พอดีเลยว่าพาสซีพมันต่อไบไวร์ได้มั้ย  :-[
กระบะ SQ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05/13/12 00:05:58 »
จะเข้าทำวันไหนแจ้งด้วยนะครับจะได้เตรียมพาสซีฟไว้ให้เพราะพาสซีฟเดิมๆไม่สามารถต่อไบไวร์ได้ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

CarTooN

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05/13/12 08:21:10 »
จะเข้าทำวันไหนแจ้งด้วยนะครับจะได้เตรียมพาสซีฟไว้ให้เพราะพาสซีฟเดิมๆไม่สามารถต่อไบไวร์ได้ครับ

ทำไว้เลยก็ได้ครับเฮีย เพราะ ลำโพงน่าจะจบที่ตัว GM นี่แหละครับ ส่วนฟร้อนยังลังเลกับ pioneer กับ jvc เดี๋ยวค่อยเข้าไปเลือกที่ร้าน น่าจะเข้าวันจันทร์นี้แหละครับ ถ้าไม่มีงานด่วนอะไร แต่ไม่น่าเกินอาทิตย์หน้า เข้าที่บ้านโป่งครับเฮีย ตั้งใจจะเข้าพรุ้งนี้จะได้เจอเฮียด้วยครับ :-[
กระบะ SQ