ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณเฮียกับซ้อและน้าๆที่QCด้วยครับ  (อ่าน 24909 ครั้ง)

veepong

• ซี5

ยินดีด้วยคับมันดีได้อีกจิงๆ  นี่ถ้าได้สายไฟดีๆเข้าโปร เสียงจะนิ่งขึ้นอีกนะคับ  :-\

มันดีได้อีกและยังยุได้อีกด้วยอิอิ :-X :-X

tong

• ซี5

ยินดีด้วยคับมันดีได้อีกจิงๆ  นี่ถ้าได้สายไฟดีๆเข้าโปร เสียงจะนิ่งขึ้นอีกนะคับ  :-\
พง น่าเกลียดไปยุ น้า veepong เปลี่ยนสายไฟเข้าโปรได้ไง ไม่ได้เรื่องจริงๆ

ต้องยุเปลี่ยนสายไฟทั้งระบบโว้ย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/08/13 20:14:08 โดย tong »

veepong

• ซี5
พง น่าเกลียดไปยุ น้า veepong เปลี่ยนสายไฟเข้าโปรได้ไง ไม่ได้เรื่องจริงๆ

ต้องยุเปลี่ยนสายไฟทั้งระบบโว้ย  ;D

ว้าว....นักยุมืออาชีพมาแล้ววว :-X

tong

• ซี5
 :laugh: :laugh: :laugh:

:) :) :)

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
สายไฟ เข้าโปร  :-[
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

Super Pong

• ซี5

ต้องยุเปลี่ยนสายไฟทั้งระบบโว้ย  ;D

ผมผิดไปแล้วคับ :-Xยุเบาไปนิสนุง  โทดทีคับ มือใหม่หัดยุ :-\ แต่ก็เหมือนที่พี่ใหญ่บอกอ่ะ  อีกนิดเดียวเองคับพี่พงษ์ :)

veepong

• ซี5
น้าๆชอบทำให้ผมคิดมากอยู่เรื่อย แบตเสื่อมแล้วเจอกัน555 :laugh: :laugh:

tong

• ซี5
น้าๆชอบทำให้ผมคิดมากอยู่เรื่อย แบตเสื่อมแล้วเจอกัน555 :laugh: :laugh:

งั้นช่วงนี้เปิดเพลงฟัง อย่าติดเครื่องนะครับ จะได้เสื่อมเร็วๆ อิอิ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
งั้นช่วงนี้เปิดเพลงฟัง อย่าติดเครื่องนะครับ จะได้เสื่อมเร็วๆ อิอิ

:o :o :o

ลีลาการยุสุดยอด ท่องไว้ครับน้า

"สายไฟของกู แบตใหม่ของกู เสพย์สมเสียงกู เสน่หาเสียงกู"  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/09/13 09:37:02 โดย kimberry »

tong

• ซี5

ลีลาการยุสุดยอด ท่องไว้ครับน้า

"สายไฟของกู แบตใหม่ของกู เสพย์สมเสียงกู เสน่หาเสียงกู"  :)

คิม เล่นของ ระวังของจะเข้าตัวนะ  ;D

veepong

• ซี5
ปรามาจารย์สุดยอดเทพแห่งการยุจริงๆ :-X

"สายไฟของกู แบตใหม่ของกู เสพย์สมเสียงกู เสน่หาเสียงกู"  :)

ต้องใช้คาถาน้าคิมช่วย :laugh: :laugh:

kamol

• ซี5
ในระบบเครื่องเสียงบ้าน เวลาเราเปลี่ยนสายต่างๆ สายไฟเนี่ย ผมว่าเปลี่ยนแล้ว สามารถสังเกตได้ง่ายมากว่ามีความเปลี่ยนแปลงของระบบไปมากมาย
คือเสียบปุ๊บ ทุกคนฟังออกได้ง่าย  ไม่ต้องเพ่ง ไม่ต้องใช้สมาธิอะไรมากครับ

ในระบบรถก็เหมือนกันครับ การปรับปรุงคุณภาพระบบไฟ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องสายไฟ แบตเตอรี่ หรือแม้กระทั่งฟิวส์ และขั้วแบต ล้วนแล้วแต่มีผลต่อเสียงอย่างมีนัยสำคัญ

ขอให้มีความสุขกับการ up up และ ฟังเพลงครับ

ว่างๆแวะมาทานข้าวกันใหม่เน้อออ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Hokung

• ซี5
  • ยังอีกไกล
ในระบบเครื่องเสียงบ้าน เวลาเราเปลี่ยนสายต่างๆ สายไฟเนี่ย ผมว่าเปลี่ยนแล้ว สามารถสังเกตได้ง่ายมากว่ามีความเปลี่ยนแปลงของระบบไปมากมาย
คือเสียบปุ๊บ ทุกคนฟังออกได้ง่าย  ไม่ต้องเพ่ง ไม่ต้องใช้สมาธิอะไรมากครับ

ในระบบรถก็เหมือนกันครับ การปรับปรุงคุณภาพระบบไฟ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องสายไฟ แบตเตอรี่ หรือแม้กระทั่งฟิวส์ และขั้วแบต ล้วนแล้วแต่มีผลต่อเสียงอย่างมีนัยสำคัญ

ขอให้มีความสุขกับการ up up และ ฟังเพลงครับ

ว่างๆแวะมาทานข้าวกันใหม่เน้อออ

เรื่องไฟนี้เห็นได้ชัดจริง เรื่องช่องไฟ ความนิ่ง และ สะอาด

เคยโดนมากับตัวเลย สมัยแรกๆ
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

tong

• ซี5
ไฟ เปรียบเหมือนอาหาร อาหารดีทำให้ร่างกายแข็งแรงและมีพลัง 

Hokung

• ซี5
  • ยังอีกไกล
มันได้ยุ นะ แต่ กำลังป้อนข้อมูล   :laugh: