ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคา ' รื้ออุปการณ์ชุดเครื่องเสียง '  (อ่าน 5041 ครั้ง)

teera_ph

• ซี5
ต้องเกริ่นก่อนน่ะครับว่าไม่ได้เข้ามาที่บอร์ดนานมากแว้ว

พอดีว่าต้องการขายรถ และอาจจะ ถอดเครื่องเสียง เพราะยังเสียดายอยู่ :(

จึงขอปรึกษากับทางร้านว่าคิดค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่

อุปกรณ์ทั้งหมดติดตั้งกับทางร้านน่ะครับ  :-X

P80RSII
ARC 4050xxk
Prism SE2.160
Prism SQ6 1 คู่
IDQ10 (ถ้าถอดอาจจะให้แต่งตู้นิดหน่อยครับ)
สายไฟ + สายลำโพง

คร่าวๆประมาณนี้อ่ะครับ

ปล.อยากคำรวณค่าใช้จ่ายก่อนอ่ะครับ ว่าจะคุ้มที่จะต้องถอดแล้วอาจจะติดตั้งใหม่(หรือขาย)  :-\
ปล.ถ้าเป็นไปได้ลองประมาณราคาสินค้ามือสองให้ด้วยก็ได้น่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

teera_ph

• ซี5
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Damp Prism

tong

• ซี5
เห็นซ้อบอกว่า รบกวนเอารถเข้ามาให้ทางร้านดูอะครับ เพราะแต่ละคันเวลารื้อออกมาจะต้องเก็บความเรียบร้อยแตกต่างกันไปครับ

kimji

• Administrator
  • ซี5
ต้องเกริ่นก่อนน่ะครับว่าไม่ได้เข้ามาที่บอร์ดนานมากแว้ว

พอดีว่าต้องการขายรถ และอาจจะ ถอดเครื่องเสียง เพราะยังเสียดายอยู่ :(

จึงขอปรึกษากับทางร้านว่าคิดค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่

อุปกรณ์ทั้งหมดติดตั้งกับทางร้านน่ะครับ  :-X

P80RSII
ARC 4050xxk
Prism SE2.160
Prism SQ6 1 คู่
IDQ10 (ถ้าถอดอาจจะให้แต่งตู้นิดหน่อยครับ)
สายไฟ + สายลำโพง

คร่าวๆประมาณนี้อ่ะครับ

ปล.อยากคำรวณค่าใช้จ่ายก่อนอ่ะครับ ว่าจะคุ้มที่จะต้องถอดแล้วอาจจะติดตั้งใหม่(หรือขาย)  :-\
ปล.ถ้าเป็นไปได้ลองประมาณราคาสินค้ามือสองให้ด้วยก็ได้น่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ค่าแรงถอดประมาณ1,000-2,000 บาท ค่ะ ไม่รวมถ้าต้องมีงานตีแผงเก็บในแต่ละจุดค่ะ อันนี้ต้องดูที่รถอีกทีค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ :-X
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

teera_ph

• ซี5
ขอบคุณครับ  :-X
Damp Prism

teera_ph

• ซี5
ขอปรึกษาต่ออีกนิดน่ะครับ

ถ้าผมถอดเฉพาะ arc4050xxk กับสายแบตและสายลำโพงคู่หน้า

จะสามารถต่อเป็นระบบไหนได้ครับ

หรือสามารถเอา Prism SE2.160 ขับคู่หน้า และอีกชาเนลขับซับจะไหวไหมครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
Damp Prism

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
หมายถึงจะใช้แอมป์ Prism SE 2.160 ขับทั้งกลางแหลมและซัฟ ?

แบบนั้นไม่สามารถทำได้ครับ. แต่ถ้าจะคงเหลือแต่ Arc XXK. สามารถทำได้ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
ผมจำคุณ teera ได้ เป็นลูกค้าตั้งแต่ร้านอยู่ตรงปิ่นเกล้า มาพร้อมๆ กับ minny หายไปเลยครับ ไม่แวะมาเยี่ยมร้านใหม่หน่อยเหรอครับ เดี๋ยวนี้ของเยอะกว่าเมื่อก่อนมากๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

teera_ph

• ซี5
ผมจำคุณ teera ได้ เป็นลูกค้าตั้งแต่ร้านอยู่ตรงปิ่นเกล้า มาพร้อมๆ กับ minny หายไปเลยครับ ไม่แวะมาเยี่ยมร้านใหม่หน่อยเหรอครับ เดี๋ยวนี้ของเยอะกว่าเมื่อก่อนมากๆ

ไม่ได้หายไปไหนไกลครับ คุณกมล แวะเข้ามาดูเรื่อยๆ สาขาใหม่เคยไปครั้งเดียวเองครับ นี้ก็กำลังหาเรื่องเข้าไปอีกสักครั้ง

แต่รอบนี้คงเป็น hi-power แล้วล่ะครับ
Damp Prism