ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับ เรื่องเครื่องเสียง *ฉบับเบาใจครับ*  (อ่าน 110367 ครั้ง)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ยินดีด้วยครับ แสดงว่ามาถูกทางแล้ว :D

เรื่องราคาลองเทคนิคส่งคำตอบด้วยรอยยิ้มได้ครับ

ทางนั้นเขาไม่เคยตอบแฟนเลยว่าทำไปเท่าไร

Limited Edition

• ซี5
ราคานี้คงไม่บอกแน่นอน ครับ แต่จะทำทีเดียวแน่นอนแล้วค่อยๆบอกเดือนล่ะ สัก 1 อย่าง 5000 /10000 ไปสัก 5-6 เดือน ก็คงจะดีไม่น้อย เพราะบอกทีเดียวมีหวังโดนดึงหูแน่นอน  :o

ราคาอะไรที่เธอเห็น ผมจะบอกสักครึ่งเดียวพอ แต่ผมแยบไปแล้วว่า "ผมซื้อรถราคาล้านกว่าให้คุณขับ ผมก็ต้องเลือกสิ่งดีๆใส่รถ เพื่อคุณคนที่ผมรัก ผิดตรงไหนหรอ"

เธอยิ้ม แล้วหอมนึงที ช่วงนี้ต้องเอาใจหน่อย เดี๋ยวสินเชื่อไม่ปล่อยล่ะแย่เลย งานนี้  :D

เมื่อกี้เดินมาอีกล่ะ แอบอ่านผมเล่น Prius Club อยู่ ในหัวข้อเครื่องเสียง

เธอพูดว่า "สงสัยเค้าจะรอเราติดก่อน มั่ง"

"คิดในใจดีใจวุียยยย"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/30/11 22:22:55 โดย Limited Edition »
จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครน่ะว่าแอบแฟนมาทำ เดี๋ยวอด อิอิอิ

PRIUS = Alpine520+Celestra475+Celestra2150+Diamond Hex+Id10+Aurix+Ram+Tchernov(Classic+MS+Original TwoSC)...NO TUNE

Dragoneye = Pio4150+Arc xxk4050v.2+GM.ClassA+Tchnernov(Junior TwoSC)+DR...NO TUNE

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
ราคานี้คงไม่บอกแน่นอน ครับ แต่จะทำทีเดียวแน่นอนแล้วค่อยๆบอกเดือนล่ะ สัก 1 อย่าง 5000 /10000 ไปสัก 5-6 เดือน ก็คงจะดีไม่น้อย เพราะบอกทีเดียวมีหวังโดนดึงหูแน่นอน  :o

ราคาอะไรที่เธอเห็น ผมจะบอกสักครึ่งเดียวพอ แต่ผมแยบไปแล้วว่า "ผมซื้อรถราคาล้านกว่าให้คุณขับ ผมก็ต้องเลือกสิ่งดีๆใส่รถ เพื่อคุณคนที่ผมรัก ผิดตรงไหนหรอ"

เธอยิ้ม แล้วหอมนึงที ช่วงนี้ต้องเอาใจหน่อย เดี๋ยวสินเชื่อไม่ปล่อยล่ะแย่เลย งานนี้  :D

เมื่อกี้เดินมาอีกล่ะ แอบอ่านผมเล่น Prius Club อยู่ ในหัวข้อเครื่องเสียง

เธอพูดว่า "สงสัยมันรอเราติดก่อน มั่ง"

ส่วนตัวผมแนะนำให้บอกราคาแค่ 10-20%อยู่ในเกณฑ์ที่นิยมทั่วไปครับ มากกว่านั้นคงไม่ส่งผลดีเท่าไหร่ครับ (จากหัวอกเดียวกันครับ)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ราคานี้คงไม่บอกแน่นอน ครับ แต่จะทำทีเดียวแน่นอนแล้วค่อยๆบอกเดือนล่ะ สัก 1 อย่าง 5000 /10000 ไปสัก 5-6 เดือน ก็คงจะดีไม่น้อย เพราะบอกทีเดียวมีหวังโดนดึงหูแน่นอน  :o

เธอยิ้ม แล้วหอมนึงที ช่วงนี้ต้องเอาใจหน่อย เดี๋ยวสินเชื่อไม่ปล่อยล่ะแย่เลย งานนี้  :D

เธอพูดว่า "สงสัยมันรอเราติดก่อน มั่ง"

ส่วนตัวผมแนะนำให้บอกราคาแค่ 10-20%อยู่ในเกณฑ์ที่นิยมทั่วไปครับ มากกว่านั้นคงไม่ส่งผลดีเท่าไหร่ครับ (จากหัวอกเดียวกันครับ)

ตามนี้น่าจะดีกว่าครับ

ปล. สมาชิกที่นี่คำนวณงบเก่งทุกคนครับผม  :D

zeed2000

• ซี5
หรือตอบอีกแบบคือ เวลาแฟนตื๊อถามว่าราคาเท่าไหร่ ก็บอกไม่รู้ๆ
พอตื๊อถามมากๆก็บอกราคาเว่อร์ๆไปเลย บางคนชอบนะผมว่า
แต่วิธีนี้จะใช้ได้หลังติดเรียบร้อยแล้วเท่านั้น ถ้ายังอดติด 100%
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
เอาใจช่วยครับน้าช่วงนี้ต้องเอาใจเป็นพิเศษหน่อยแต่ดูแล้วน่าจะสำเร็จครับ

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล

ปล. สมาชิกที่นี่คำนวณงบเก่งทุกคนครับผม  :D
ผมว่ามาหลังๆ  นี้สมาชิกหลายท่านไม่ค่อยคำนวนกันแล้ว   ;D
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

zeed2000

• ซี5

ผมว่ามาหลังๆ  นี้สมาชิกหลายท่านไม่ค่อยคำนวนกันแล้ว   ;D

ตอนน้าโห้พูดนี่ ดูน่าเชื่อถือนะ เห็นภาพเลือดซิบกันเลยทีเดียว
ไหนๆก็ทำมาขนาดนี้แล้วใช่มั้ยคับ
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ทำไมผม ไม่มีปัญหานี้หว่า .... มีแต่จะหาตังค์ ที่ไหนมาจ่ายซ้ออะ  :(

kamol

• ซี5
ใจผมก็อยากจะเชียร์  ชุดนี้นะครับ  

Diamond hex โดมโลหะ
celestra475
id10 sub
สายลำโพง PSI / Tchernov ทำไปเลย ไม่ต้องรื้อบ่อยๆ
สายสัญญาณ ดูแบบ รุ่นเบื้องต้นไปก่อน ในอนาคต ค่อยว่ากัน

เป็นชุดเริ่มต้น High End ที่เสียงดี เหมาะกับรถมีระดับอย่าง Prius

Diamond Hex เฮียนพพยายามทุกวิถีทาง เพื่อให้ลูกค้าได้ลำโพงดี ราคาไม่สูง จนสามารถทำราคาทุกวันนี้ได้ ไม่ถึงสองหมื่นบาท
ด้วยราคาเดียวกัน ตอนนี้ ไม่มีลำโพงรุ่นไหน เสียงดีเท่า

แอมป์ Celestra จาก เกือบๆ สามหมื่นบาท เมื่อก่อนที่พวกผมซื้อกัน ตอนนี้ เฮียก็ทำราคาใหม่กับ importer เหลือ สองหมื่นต้นๆ

มันจึงเป็นชุดเริ่มต้น High End ที่แม้แต่หูทอง ก็ต้องบอกว่า เสียงดี สมัยก่อน หรือเพื่อนๆหลายๆคน ก่อนเข้ามาทำที่ QC
ติดเครื่องเสียง เป็นแสนๆ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเสียงดีกว่าชุดนี้นะครับ  ถ้าเข้ามาที่ร้านจะรู้ว่า โดนกันมาเพียบ

ซ้อกลาง มีบริการผ่อน 0% ด้วย ยิ่งทำให้เราบริหารจัดการเงินได้ง่ายขึ้น

แต่ถ้ารู้สึกว่าจะเกินงบมาก ก็จะแนะนำชุดนี้ครับ

XXK 4050 V2
German Maestro A Claas
Sub Image Dynamic ID 10"
สายลำโพง PSI / Tchernov
สายสัญญาณ​ ลอกเลือกดูตามงบครับ

Damp ประตูคู่หน้า ชุด Basic Stp ก็ได้ครับ เงียบขึ้นไปเยอะ

ลองเข้ามาฟัง รถเพื่อนๆ ที่ร้านก่อนก็ได้ครับ ขึ้นคันไหน ก็เสียงดี จะได้มั่นใจ
เว้นเสียแต่ว่ารถพึ่งเปลี่ยนอุปกรณ์​ ยังไม่ได้จูน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/31/11 16:46:24 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Limited Edition

• ซี5
ผมถึงรักที่นี้ไงครับ ขนาดไม่รู้จักกัน แต่ให้ความเป็นกันเองที่แสนอบอุ่น ขอบคุณมากๆ เลย ช่วงนี้หาวันว่างไม่ลงเลย เดี๋ยวจะเข้าไป แน่นอน ไปลองครับ
จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครน่ะว่าแอบแฟนมาทำ เดี๋ยวอด อิอิอิ

PRIUS = Alpine520+Celestra475+Celestra2150+Diamond Hex+Id10+Aurix+Ram+Tchernov(Classic+MS+Original TwoSC)...NO TUNE

Dragoneye = Pio4150+Arc xxk4050v.2+GM.ClassA+Tchnernov(Junior TwoSC)+DR...NO TUNE

tong

• ซี5
ผมถึงรักที่นี้ไงครับ ขนาดไม่รู้จักกัน แต่ให้ความเป็นกันเองที่แสนอบอุ่น ขอบคุณมากๆ เลย ช่วงนี้หาวันว่างไม่ลงเลย เดี๋ยวจะเข้าไป แน่นอน ไปลองครับ

สิ่งที่ทำให้ QC แตกต่างจากที่อื่นคือ มิตรภาพและความจริงใจซึ่งหาได้ยากในสังคมปัจจุบัน

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล

สิ่งที่ทำให้ QC แตกต่างจากที่อื่นคือ มิตรภาพและความจริงใจซึ่งหาได้ยากในสังคมปัจจุบัน

ผมเข้ามาที่นี้ก็เพราะบรรยากาศแบบนี้ครับ. เราสามารถบอกถึงความต้องการได้ จะเอาแนวไหน เฮียก็จูนตามแนวเรา มีคนที่มีประสบการณ์(เจ็บตัว)มาแนะนำแนวทางอนาคตจะได้ไม่ซำ้ซ้อน และ เอารถของตัวเองมาให้ฟังแนวเพลงต่างๆเพื่อให้ตัดใจกับการลงทุนเพราะมันไม่ใช่ถูกนะครับ  ซึ่งไม่ใช่ว่าถึง ฟังเจ้าของร้านมาบรรยายสรรพคุณของตัวเอง จะมันจะร้องก็ชุดเดียวกัน หรือ มาถึงทิ้งรถไวกลับมารถเสร็จ แล้วขับกลับ เสียงที่ได้ตามใจเจ้าของร้าน ที่บอกว่าดีแล้ว แล้วมันจะดีสำหรับเราเหรอ สุดท้าย ร้านไหนจะชวนลูกค้าไปนั่งกินข้าวอร่อยๆ  ;D
สั้นๆผมประทับใจ
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

noomko_na

• ซี5
จะเข้ามาวันไหนช่วยแจ้งให้ทราบทีครับ เผื่อจะสมาชิกนำรถหลากหลายแนว ไปให้ฟัง เพื่อเป็นแนวทางตัดสินใจอีกทีครับ

kimberry

• ซี5
จะเข้ามาวันไหนช่วยแจ้งให้ทราบทีครับ เผื่อจะสมาชิกนำรถหลากหลายแนว ไปให้ฟัง เพื่อเป็นแนวทางตัดสินใจอีกทีครับ

ใช่ครับ เด๋วมีหน่อยเชียพาไปลองฟังในรถจริงๆดู

จะมีร้านไหนไหมที่ไม่มีรถร้านให้ฟัง มีแต่รถลูกค้าจริงๆที่ยินดีให้ลองฟัง  :D