ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านผู้รู้ทุกท่านครับ เรื่องเครื่องเสียง *ฉบับเบาใจครับ*  (อ่าน 110365 ครั้ง)

Limited Edition

• ซี5
ไม่วันที่ 6 เที่ยง ก็ วันที่ 7 ครับ เดี๋ยวจะเข้าไปรับฟังรับชม ขอบคุณมากครับบบ

เห็นคุยกันกุ๊กกิ๊ก น่ารักที่ซูดดดดด :D
จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครน่ะว่าแอบแฟนมาทำ เดี๋ยวอด อิอิอิ

PRIUS = Alpine520+Celestra475+Celestra2150+Diamond Hex+Id10+Aurix+Ram+Tchernov(Classic+MS+Original TwoSC)...NO TUNE

Dragoneye = Pio4150+Arc xxk4050v.2+GM.ClassA+Tchnernov(Junior TwoSC)+DR...NO TUNE

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ไม่วันที่ 6 เที่ยง ก็ วันที่ 7 ครับ เดี๋ยวจะเข้าไปรับฟังรับชม ขอบคุณมากครับบบ

เห็นคุยกันกุ๊กกิ๊ก น่ารักที่ซูดดดดด :D

จริงๆแล้วมักออกทะเลแบบนี้แหละครับ  ;D

tong

• ซี5
พวกนี้อะชอบพาออกเล ผมเนี๊ยอยู่ในประเด็นตลอด  ;D

Beaminess

• ซี2
  • **
กระทู้นี้มันส์มากครับเหมือนหนัง ซีรี่ส์ เลยครับ ผมจะตามชมต่อไปอยากรู้ว่าสุดท้ายแล้วได้ชุดไหนไป
ด้วยแรงยุ เอ้ย เชียร์ของน้าๆ ทุกท่าน
ปล. ผมก้อติดจากที่ร้านนี้ไปครับ เริ่มคันอยากเปลี่ยนคู่หน้าครับ :-\

ลุงขี้เมา

• ซี5
 :-[ :-[ :-[ เป็นอีกกระทู้ที่ชอบมากจริงๆ  :-[ :-[ :-[

• ซี5
วันที่ 6 - 7 นี้รู็กันครับ เพราะจะเข้าไปลองฟังเลย ผมบอกแล้วว่าคนน่ารักอยู่นี้ันเยอะๆมากๆๆๆๆ

วันนี้จะต้องไปเสียเงินค่ารองเท้า อะไรไม่รู้คู่ล่ะ 3000 (ไม่ได้อวดน่ะ ไหนๆก็ไหนๆล่ะ) จะจับปลาใหญ่ เหยื่อก็ต้องใหญ่ดด้วย ชิมิชิมิ  ;D

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวานทานข้าว ท่านแม่ก็คุยเรื่องรองเท้ากับคุณลูกสะไภ้ซะเมามัน รองเท้าอะไรหว่า มีแม่เหล็กด้วย "เค้าว่ากันว่า" ใส่ดีมากๆ

ผมเลยบอกว่า ถ้าแม่ใส่แล้วสบาย หายเมื่อย เท่าไหร่ก็ซื้อให้ เพราะท่านก็ปวดเมื่อยบ่อย (เมือวานไปเดิน Central ลาดพร้าวมา ไปดูล่ะคู่ล่ะ 3190)

คุณลูกสะไภ้ก็เลยบอกว่า งั้นที่รักซื้อให้เค้าด้วย (เราก็เงียบคิดในใจ 3190x2= 6400)

ทันใดนั้น คุณน้องสาวสุดที่รักคู่กัดผมก็พูดว่า เค้าเอาด้วย (เราก็คิดในใจ 3190x3=9600) แต่ถ้าคิดว่า 1 ปี ตกวันละ 30 บาท น่าจะคุ้มน่ะ แต่มันไม่ได้ซื้ออย่างเดียวนี้ซิปัญหา   :(

โอว์แม่เจ้า รองเท่าอะไร 3 คู่หมื่น ขอบอกว่าทุกวันนี้ ผมยังใส่คู่ล่ะ 65 บาท อยู่เลย

อ้อนกันใหญ่ ไหนๆก็ไหนๆล่ะ กัดฟัน "อึม" เกลี่ยดคำนี้ที่สุดเลย คำนี้อันตรายมาก จะได้จะเสียก็คำนี้แหละ

เดี๋ยววันนี้ ออกไปดู แล้วจะมาแจ้งว่า เรื่องนี้จะจบเช่นไรต่อไป

คิดถึง ชุดเครื่องเสียง รถเราจะออกมาแบบไหน นั่งนึก นอนฟัน ว่าจะได้เท่าไหร่ ยังไงดี คุ้มไม่คุ้ม แต่ทำแน่ๆ และไม่แอบทำแล้ว ภรรยาเปิดช่องซะขนาดนี้

แต่งบมากงบน้อย ซ่อนไม่ซ่อนนี้ยังไง ตอนนี้แทบบ้ากันเป็นวันๆๆๆ  :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/02/11 10:39:05 โดย Limited Edition »
จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครน่ะว่าแอบแฟนมาทำ เดี๋ยวอด อิอิอิ

PRIUS = Alpine520+Celestra475+Celestra2150+Diamond Hex+Id10+Aurix+Ram+Tchernov(Classic+MS+Original TwoSC)...NO TUNE

Dragoneye = Pio4150+Arc xxk4050v.2+GM.ClassA+Tchnernov(Junior TwoSC)+DR...NO TUNE

kamol

• ซี5
ไม่ต้องคิดมากครับ และไม่ต้องสับสน

เข้ามาลองฟัง ลำโพงที่เราชอบก่อน จนแน่ใจ แล้วค่อย Match กับอุปกรณ์อื่นๆ กับงบประมาณ 
ถ้างบยังไม่พอที่จะทำทั้งหมด  จะเลือกทำเป็น phase 1, phase 2

หรือจะทำไปให้ครบชุดมาตรฐาน (ลำโพง แอมป์ ซับ) แต่เลือกอุปกรณ์ ที่เหมาะกับงบ ก็ได้

แต่ลำโพงที่น่าเล่นที่สุดตัวนึง ทั้งในแง่ น้ำเสียง และราคา คือ Diamond Hex กับ Audison Voce หมื่นกว่าๆ เสียงดีทั้งคู่

เมื่อวานฟัง Diamond Hex โดมโลหะ  ฟังดีมากทีเดียว น่าจะเหมาะกับเพลงที่คุณ Limited Edition ชอบ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ไม่ต้องคิดมากครับ และไม่ต้องสับสน

เข้ามาลองฟัง ลำโพงที่เราชอบก่อน จนแน่ใจ แล้วค่อย Match กับอุปกรณ์อื่นๆ กับงบประมาณ 
ถ้างบยังไม่พอที่จะทำทั้งหมด  จะเลือกทำเป็น phase 1, phase 2

หรือจะทำไปให้ครบชุดมาตรฐาน (ลำโพง แอมป์ ซับ) แต่เลือกอุปกรณ์ ที่เหมาะกับงบ ก็ได้

แต่ลำโพงที่น่าเล่นที่สุดตัวนึง ทั้งในแง่ น้ำเสียง และราคา คือ Diamond Hex กับ Audison Voce หมื่นกว่าๆ เสียงดีทั้งคู่

เมื่อวานฟัง Diamond Hex โดมโลหะ  ฟังดีมากทีเดียว น่าจะเหมาะกับเพลงที่คุณ Limited Edition ชอบ

ถ้าสามารถเพิ่มงบถึงได้ Diamond Hex โดมโลหะนี่คุ้มค่ามากครับ

ปล. หลายท่านที่มาติดก็แบ่งงบเป็นสองเฟสเช่นเดียวกันครับ แต่ละรอบเน้น "เสียเงิินอย่างมั่นใจ"
จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนของบ่อยๆ แค่เติมลงไปให้เต็มเท่านั้นเอง  :D

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล

ถ้าสามารถเพิ่มงบถึงได้ Diamond Hex โดมโลหะนี่คุ้มค่ามากครับ

ปล. หลายท่านที่มาติดก็แบ่งงบเป็นสองเฟสเช่นเดียวกันครับ แต่ละรอบเน้น "เสียเงิินอย่างมั่นใจ"
จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนของบ่อยๆ แค่เติมลงไปให้เต็มเท่านั้นเอง  :D

ช่ายยยยย  เหมือนโดนกับตัวเอง
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

• ซี5
จะมีที่ไหนให้คำแนะนำผมแบบนี้มั๊ยครับ
จะมีที่ไหนให้ความอบอุ่นแบบนี้มั๊ย
จะมีที่ไหนให้ความห่วงใยแบบนี้มั๊ย
จะมีที่ไหนขายของแบบนี้มั๊ย
ผมซึ้งใจทุกท่านจริงๆครับ อยากเจอทุกๆท่านในนี้เลย ยังไงวันอังคารที่ 6 และพุธที่ 7 ผมจะเข้าไปรับฟังรับชม เลยครับ

มาเล่าเรื่อง Series ในวันนี้ต่อ

อย่างที่ผมบอกวันนี้ หมดไปกับไอ้ลองเท้าบ้า Filftlop มั่ง ถ้าจำไม่ผิด(ลองเท้านรก) ของคุณแม่ คุณน้อง คุณภรรยา ทั้งหมด 9600 บาท
เดินซื้อของที่ตลาดหลังการบินไทย เครื่องสำอางลบรอย 4075 เครื่องสำอางอื่นๆ 1500 บาท เสื้อผ้าอื่นๆไม่ต่ำกว่า 5000 บาท ทานข้าวเย็นที่พระราม 3 อีก 1500 บาท
วันนี้รวมจ่ายไป ประมาณ 25000 บาท (มานั่งรวมบิลที่บ้าน ปาดเหงื่อกันเลย สำหรับผม คิดในใจ นี้ฉันเอาไปทำเครื่องเสียงได้เยอะเลยน่ะเนี่ย) ผมสบายใจน่ะเห็น คุณแม่ คุณภรรยาชอบ
คุณแม่ท่านเหนื่อยมามาก ไม่เคยหวังอะไรจากผมเลย ผมเลยไม่คิดมากเห็นคุณแม่ใส่แล้วรู้สึกว่าท่านชอบเราก็ดีใจ ส่วนคุณภรรยาก็ล้มลุกคลุกคลานมาด้วยกันแค่นี้สำหรับความสุขผมผมก็ให้ได้พรุ่งนี้ไปงานแต่งเลยต้องจ่ายเยอะ(ไม่เข้าใจเลยว่าจะสวยไปไหน) ส่วนผมก็ตามเคย ไม่ได้อะไรติดมีอมสักอย่าง (ที่พูดมาเนี่ย คือ กำลังคิดเปรียบเทียบเงินแค่ 25000 กว่าทำให้คน 4 คนมีความสุข สุขภาพยืนยาว อยู่เป็นกำลังใจให้ผมอีกตลอดไป) เก็บเงินไว้สิ่งที่เราต้องการรออยู่ อยากได้ๆๆ

กระทู้นี้ไม่ได้ต้องการโออวดแต่อย่างใด แต่ช่วงนี้ผมอยู่กับคุณแม่ ท่านเพิ่งขึ้นมาเที่ยวเลย(จัดเต็ม) นานเห็นท่านมีความสุขสักครั้ง เพราะ 3 ปีแล้วที่ท่านไม่ได้อยู่ กท.

กระทู้นี้ออกทะเลจริงๆ ไม่รู้น่ะครับ ผมอยูที่นี้แล้วสบายใจ อยากเล่าอะไรก็เล่า อยากถามก็ถาม ฟังเรื่น่ารักของศรีภรรยา กับ ท่านแม่ แล้วอยากแชร์ไว้เฉยๆ

เครื่องเสียงก็ยังอยู่ในใจผมมาตลอดทั้งอาทิตย์เลย ตอนนี้ทำแต้มๆๆ  :D

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับ 2 Step ที่แนะนำ ผมเลือก

1. 2Din+Camera
2. Amp+ลำโพง+Damp+Sub+ชุดสายไฟ

ถ้างบถึง Step 1/2 นี้ทำทีเดียว ถ้าเกินงบก็อาจจะ 1 ก่อน(เพราะมันมีกล้อง กลัวภรรยาถอยชน รถมันใหญ่สำหรับภรรยาผม เพราะคันนี้ให้ภรรยาใช้) ห่างกันสักระยะก็ 2 ตามมา หรือ 2 ก่อน แล้วจัด 1 ตาม เดี๋ยวดูอีกที ใจอยากทำทีเดียวเลย รื้อทีเดียว :D ต้นเดือนนี้เคลียร์บัตรว่างไว้หลายใบหน่อยถ้าจะปลอดภัย(แต่เครียดสิ้นเดือนห็นบิลแล้ว ลมแทบจับ) :(

tong

• ซี5
ที่นี่เราอยู่กันแบบสบายๆครับ คุยกันได้ทุกเรื่อง

Kom_P

• ซี5
วันที่ 6 หรือ 7 อยู่ถึงซัก 2 ทุ่มมั๊ยอ่ะครับ จะได้เอา Diamond Hex ที่ติดตั้งในรถจริงๆเข้าไปให้ฟังครับ  :)
คันหู...ม่ายรู้เปนอ่า~ร๊ายยย  >:(

tong

• ซี5
วันที่ 6 หรือ 7 อยู่ถึงซัก 2 ทุ่มมั๊ยอ่ะครับ จะได้เอา Diamond Hex ที่ติดตั้งในรถจริงๆเข้าไปให้ฟังครับ  :)
รถคันนี้พัฒนาเร็วมาก น่าฟังครับ

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
รายละเอียดดี  ฟังสบายๆ อิจฉามากมาย
รถคันนี้พัฒนาเร็วมาก น่าฟังครับ
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
ด้วยความเคารพอย่างยิ่ง ผมแอบนั่งวิเคราะห์ในห้องน้ำตอนเกือบตีหนึ่งว่า
ร้านนี้มีเจ้าของร้านกี่คนกันแน่ คำตอบคือเจ้าของร้านมาตอบแค่คนเดียว และตอบแค่2ครั้งโดยไม่ได้ขายอะไรเลย
ที่เหลือลูกค้าล้วนๆที่ชวน เชิญ ช๊อป และชิม ไม่มีธุรกิจที่ไหนจะจริงใจและ loyalty ลูกค้าสูงขนาดนี้(สูงขนาดทำงบ2บัญชีไว้บอกคุณภรรยา 555+)
"มาวันไหนจะได้ขับรถมาให้ฟัง" ประโยคง่ายๆที่มีแต่มิตรภาพดีๆเท่านั้นที่จะให้ได้.
ไม่ได้เกี่ยวกะทู้นี้แต่รู้สึกโชคดีโคตรๆที่รู้จักที่นี่ :D

น้าเอ๊ะเเอบนั่งวิเคราะห์ หรือ เเอบมองสาวอาบน้ำในห้องน้ำคับ ... :-X >:(  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/03/11 10:37:12 โดย O.V. »