ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง Vifa รุ่นใหม่  (อ่าน 22830 ครั้ง)

kamol

• ซี5
Re: ลำโพง Vifa รุ่นใหม่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12/21/09 16:52:03 »
ระบบเล็กใหญ่ไม่เกี่ยวเลยครับ พวกผมยินดีต้อนรับเสมอ ขอแค่ชอบฟังเพลงครับ โจโจ้ตอนนี้ ก็มี front กับ ลำโพงต่อ Hi Power ก็ไม่มีปัญหาอะไร เป็นเพื่อนกัน คุยกันถูกคอดีครับ   :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12/21/09 16:53:07 »
เห็นด้วยยย มิตรภาพสำคัญกว่าระบบครับ จะเล็กจะใหญ่ ก็เพื่อนกัน  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12/21/09 17:18:35 »
ระบบเล็กใหญ่ไม่เกี่ยวเลยครับ พวกผมยินดีต้อนรับเสมอ ขอแค่ชอบฟังเพลงครับ โจโจ้ตอนนี้ ก็มี front กับ ลำโพงต่อ Hi Power ก็ไม่มีปัญหาอะไร เป็นเพื่อนกัน คุยกันถูกคอดีครับ   :D

น้ากลม (เอามั่ง)

อย่าย้ำได้ม๊ายยย หูมันไปถึงโน่นแล้ว แต่กระเป๋ากำลัง สะสมทรัพย์อยู่
รอกำลังทรัพย์ จะทยอยตามไปนะคร้าบบบบ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12/21/09 17:28:36 »

น้ากลม (เอามั่ง)

อย่าย้ำได้ม๊ายยย หูมันไปถึงโน่นแล้ว แต่กระเป๋ากำลัง สะสมทรัพย์อยู่
รอกำลังทรัพย์ จะทยอยตามไปนะคร้าบบบบ

ไม่ได้ย้ำนิ  คิดไม่ออกบอก solution manager ของเรา น้าดนัย เดี๋ยวมีหนทาง  :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12/22/09 14:58:51 »
เอางบมาก่อนดิ อยากได้อะไร เดี๋ยวจัดให้ 0% 4 เดือน หรือ 10 เดือนดีหว่า สำหรับน้าโจโจ้ โดยเฉพาะนะเนี่ย อิ อิ  ;) ;) ;)

Admin

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01/08/10 09:13:23 »
ลำโพงต้วดังตอนนี้   ใครอยากฟังเชิญเลยนะครับ ;D ;D

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01/08/10 10:05:03 »
ลำโพงต้วดังตอนนี้   ใครอยากฟังเชิญเลยนะครับ ;D ;D

ตอนนี้รถเสร็จแล้ว...เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะแวะไปฟังที่ร้านก่อน (ตอนจองที่งานมอเตอร์เอ็กโปรไม่มีให้ลองฟัง)

ถ้าถูกหูจัดใส่รถมาเลยครับ... ;D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 01/08/10 12:06:56 »

ตอนนี้รถเสร็จแล้ว...เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะแวะไปฟังที่ร้านก่อน (ตอนจองที่งานมอเตอร์เอ็กโปรไม่มีให้ลองฟัง)

ถ้าถูกหูจัดใส่รถมาเลยครับ... ;D

อ้าว Lightboy แค่จัดใส่รถเฉยๆ เหรอ ไม่ต้องติดตั้ง แล้วงี้เวลาจะฟังทำไงงะ สงสัยคงต้องยกลำโพงแนบหู แล้วจะเพราะไหมเนี่ย 555  ;D

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01/08/10 13:10:50 »

อ้าว Lightboy แค่จัดใส่รถเฉยๆ เหรอ ไม่ต้องติดตั้ง แล้วงี้เวลาจะฟังทำไงงะ สงสัยคงต้องยกลำโพงแนบหู แล้วจะเพราะไหมเนี่ย 555  ;D

;D ;D ;D

ไปต่อไม่ถูกเลยครับพี่

Top_up

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 01/11/10 11:34:56 »
Vifa เปรียบกับ rainbow slx หรือ slc ครับ  ???

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 01/11/10 11:49:40 »
Vifa เปรียบกับ rainbow slx หรือ slc ครับ  ???

Vifa ตัวนี้ ราคาปัจจุบัน ตำ่กว่า SLC แต่สูงกว่า SLX ครับ ส่วนเรื่องเสียง มันให้อารมณ์ และ บรรยากาศ คนละแนวเลยครับ

Rainbow ออกแนวสนุกสนาน สดใส หลากหลายครับ ส่วน Vifa จะออกแนว อารมณ์ของการฟังเพลงจาก แผ่นเสียงครับ น้ากลมใช้คำว่า oldy ครับ

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01/11/10 12:34:56 »

Vifa ตัวนี้ ราคาปัจจุบัน ตำ่กว่า SLC แต่สูงกว่า SLX ครับ ส่วนเรื่องเสียง มันให้อารมณ์ และ บรรยากาศ คนละแนวเลยครับ

Rainbow ออกแนวสนุกสนาน สดใส หลากหลายครับ ส่วน Vifa จะออกแนว อารมณ์ของการฟังเพลงจาก แผ่นเสียงครับ น้ากลมใช้คำว่า oldy ครับ

เพราะหน้าตาลำโพงดูเก่า ก็เลยทำให้เหมาะกับเพลงแผ่นเสียงป่ะครับ..

อยากให้ถึงวันพฤหัสเร็ว ๆ จะได้ไปลองฟัง..

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 01/11/10 12:50:16 »
เข้ามาลองฟังดีที่สุดครับ Lightboy มีหลายๆ เซียน หลายๆ อาจาร์ย ที่ผมพูดคุยด้วย สิ่งหนึ่งที่เหมือนกันเสมอ คือ อย่าใช้ " สายตา " ฟังเสียง ครับ  :D :D :D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 01/11/10 13:36:22 »
เข้ามาลองฟังดีที่สุดครับ Lightboy มีหลายๆ เซียน หลายๆ อาจาร์ย ที่ผมพูดคุยด้วย สิ่งหนึ่งที่เหมือนกันเสมอ คือ อย่าใช้ " สายตา " ฟังเสียง ครับ  :D :D :D

ใช่เลยครับลุง เห็นด้วยอย่างยิ่งเลย ;D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 01/11/10 14:10:34 »
ลำโพง Vifa ตัวใหม่นี้ ในสนนราคาระดับ 1000 บวกลบนิดหน่อย รวมค่าติดตั้ง เนี่ย ฟังเพลงร้องก็ไพเราะ ปลายแหลมนับว่าดี ไม่จัดจ้าน ใช้ฟังเพลงแนวสบายๆ ได้ดี  pop ทั่วๆไปก็โอเค แต่สำหรับคนที่ชอบ mid bass ตึ้บๆ หน่อย หรือพวกฟัง Rock คงเสียเปรียบลำโพงตัวอื่นๆ