ผู้เขียน หัวข้อ: ที่สุดของที่สุด และ Mosconi AS 100.2 บนรถ หมอ TAT Cerebro  (อ่าน 35234 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบ แต่พวกเราจะไม่ยอมสุดง่ายๆ....ใช่มะ

ยอมครับ ผมยอม สุดง่ายๆ ครับ ถ้าไม่ยอม มันโดนเยอะ น้องเขาบอกมา ครับ ;D ;D

bravo

• ซี5
;Dจะจบได้ ฟร้อนต้องสุด โปรเพรสเซอร์ก็ต้องสุด แอมป์ก็ต้องสุด ลำโพงก็ต้องสุด เสร็จแล้ว ระบบไฟ,สายสัญาณ,สายลำโพง ก็ต้องสุดตาม ท้ายสุด ทั้งหมดจะสุดหรือไม่สุด ขึ้นกับฝีมือการติดตั้ง และการปรับจูนครับ ต้องสุดตามด้วย ทีนี้จะจบได้โดยดี จริงไหมครับท่านประธาน ;D ;D ;D

แล้วก็ต้องแดมป์กันสุดๆ ด้วยใช่มั๊ยน้านุ
เห็นในเวปฟอร์จูนเนอร์ แดมป์ไปครึ่งแสน ก็ไม่รู้ว่าสุดหรือไม่ สำหรับการแดมป์ แต่ผมอิจฉาสุดๆ  :o :o :o :o :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/15/10 15:25:32 โดย ช่างอู๊ด »

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
น่าจะเปลี่ยนชื่อกระทู้ว่า ที่สุดของที่สุดนะครับ อิอิ ;D
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5
จัดให้ ....  ;D ;D ;D

anuwatku55

• ซี5
อยากสุด บ้างเหมือนกัน แต่คงอีกนานอะครับ
THE ART OF SOUND PERFECTION BY SEAS

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
เห็นด้วยครับว่าที่สุดของแต่ละคนไม่เหมือนกันและไม่เท่ากันครับ ที่ผมว่าสุดนี่คือสุดสำหรับหูผมครับ ตอนเริ่มหัดเล่นหูเราก็จะได้ยิน
เรื่อง tonal ก่อนเลยครับว่าเสียงดีเข้ากับรสนิยมของเรา พอเล่นนานๆเข้าหูพัฒนาขึ้นก็จะเริ่มมองหาอะไรที่มันสุดมากขึ้น
จากเดิมฟังว่าเพราะแล้วก็จะมีเพราะกว่า เริ่มจับการเปลี่ยนแปลงได้มากขึ้นเรื่อยๆ เิ่ริ่มมีเรื่อง soundstage,focus,dynamic เข้ามาเรื่อยๆ
หรือที่เค้าเรียกกันว่าหูหาเรื่องนั่นแหละครับ พอมาถึงจุดนึงเวลาไปฟังมากๆฟังเครื่องเสียงแพงๆมากๆผมก็รู้สึกว่าหูผมมันไม่สามารถแยกแยะได้มากกว่านี้แล้ว ตอนนี้ฟัง system ระดับแสนเทียบกับระดับล้านผมก็รู้สึกว่ามันไม่แตกต่างกันมากแล้ว ไม่คุ้มกับการลงทุนแล้ว ผมเลยหยุดครับ
ยืนยันครับว่ายังไงก็มีสุดสำหรับตัวเราครับ ผมไม่ค่อยสนใจเวลาคนอื่นมาบอกว่า system ผมยังขาดอะไรควรเติมอะไรเท่าไหร่เพราะผมยึดหลักว่าผมพอใจเป็นพอครับ  ;D ;D ;D
แต่ตอนนี้ยังครับ  :o :o :o :o
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

ลุงขี้เมา

• ซี5
เห็นด้วยครับว่าที่สุดของแต่ละคนไม่เหมือนกันและไม่เท่ากันครับ ที่ผมว่าสุดนี่คือสุดสำหรับหูผมครับ ตอนเริ่มหัดเล่นหูเราก็จะได้ยิน
เรื่อง tonal ก่อนเลยครับว่าเสียงดีเข้ากับรสนิยมของเรา พอเล่นนานๆเข้าหูพัฒนาขึ้นก็จะเริ่มมองหาอะไรที่มันสุดมากขึ้น
จากเดิมฟังว่าเพราะแล้วก็จะมีเพราะกว่า เริ่มจับการเปลี่ยนแปลงได้มากขึ้นเรื่อยๆ เิ่ริ่มมีเรื่อง soundstage,focus,dynamic เข้ามาเรื่อยๆ
หรือที่เค้าเรียกกันว่าหูหาเรื่องนั่นแหละครับ พอมาถึงจุดนึงเวลาไปฟังมากๆฟังเครื่องเสียงแพงๆมากๆผมก็รู้สึกว่าหูผมมันไม่สามารถแยกแยะได้มากกว่านี้แล้ว ตอนนี้ฟัง system ระดับแสนเทียบกับระดับล้านผมก็รู้สึกว่ามันไม่แตกต่างกันมากแล้ว ไม่คุ้มกับการลงทุนแล้ว ผมเลยหยุดครับ
ยืนยันครับว่ายังไงก็มีสุดสำหรับตัวเราครับ ผมไม่ค่อยสนใจเวลาคนอื่นมาบอกว่า system ผมยังขาดอะไรควรเติมอะไรเท่าไหร่เพราะผมยึดหลักว่าผมพอใจเป็นพอครับ  ;D ;D ;D
แต่ตอนนี้ยังครับ  :o :o :o :o

จบได้ดีมาก แฟ้มบุคลขอปรบมือให้  ;D ;D ;D

V13

• ซี5
ดูอาการหมอไช้ไม่น่าจะพ้นเมื่อคืนมาได้ เห็นลูบๆคลำๆกันอยู่หลายเที่ยว แล้วก็มีลงไปนอนเอาแรงด้วย มาวันนี้แปลก.....ออกแนวธรรมะ ปรัชญา  เมื่อวานผมได้ฟัง hybrid+SE แล้วหลอนมากเลย ถึงรู้ว่าลำโพงมันไปต่อได้อีกมากเลยนอนไม่ค่อยหลับ ไม่รู้ว่าวันนี้ควรไปอ่านหนังสือธรรมะหรือเข้าไปดู web arc audio ดีครับหมอ แต่เสียดายที่เมื่อวานยังไม่ได้ลองฟังgenesis  ;D

win144

• ซี5
;Dจะจบได้ ฟร้อนต้องสุด โปรเพรสเซอร์ก็ต้องสุด แอมป์ก็ต้องสุด ลำโพงก็ต้องสุด เสร็จแล้ว ระบบไฟ,สายสัญาณ,สายลำโพง ก็ต้องสุดตาม ท้ายสุด ทั้งหมดจะสุดหรือไม่สุด ขึ้นกับฝีมือการติดตั้ง และการปรับจูนครับ ต้องสุดตามด้วย ทีนี้จะจบได้โดยดี จริงไหมครับท่านประธาน ;D ;D ;D

พอไปฟังเครื่ืองบ้าน ระบบที่สุดๆทั้งหลายบนรถ ก้อไม่จบอยู่ดีอะ ฮ่าๆๆ

Hahah เห็นด้วยยยยย...เจอเครือ่งบ้าน ที่ไม่ใช่สามทาง แค่ woofer กับ แหลม... ซับไม่ต้อง.. เหอเหอ มันจะมาเปรียบได้ไง ฟังในบ้าน กับ ในรถ.
Micro Precision Enthusiast No. 7

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ดูอาการหมอไช้ไม่น่าจะพ้นเมื่อคืนมาได้ เห็นลูบๆคลำๆกันอยู่หลายเที่ยว แล้วก็มีลงไปนอนเอาแรงด้วย มาวันนี้แปลก.....ออกแนวธรรมะ ปรัชญา  เมื่อวานผมได้ฟัง hybrid+SE แล้วหลอนมากเลย ถึงรู้ว่าลำโพงมันไปต่อได้อีกมากเลยนอนไม่ค่อยหลับ ไม่รู้ว่าวันนี้ควรไปอ่านหนังสือธรรมะหรือเข้าไปดู web arc audio ดีครับหมอ แต่เสียดายที่เมื่อวานยังไม่ได้ลองฟังgenesis  ;D
ขอตอบแทนพี่หมอครับ ถ้าฟังแล้วยังรู้สึกว่ามันดีขึ้น จัดไปครับ ;D ;D ;D

kamol

• ซี5
กระทู้ mosconi เข้าข่ายกระทู้ ธรรมมะ สอนใจไป ซะได้

หมอช้าย ก็ทำใจสบายๆ  เดินเข้ามาส่งกุญแจ ให้คุณกอล์ฟ แล้วก็ลง  Genesis ไป จิตสงบ ใจเป็นสุขครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
555 น้าอ่ะ

บางทีมันก็มีอะไรแว้บ....เข้ามาในหัว  ว่าจะทำไปถึงไหน ทำแล้วเมื่อไหร่จะพอ จะหยุด หรือจะทำไปเรื่อย ๆ จนท้ายที่สุด ก็เบื่อ .... ขายของที่มีอยู่หมด แล้วกลัยสู่สามัญ

คิดเล่น ๆ ... อย่าคิดมากกันน้า......จุ๊บ ๆ  อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ถ้าหมออยากนิ่งท่องอย่างนี้นะครับ
Genesis.............Morel..............Genesis.............Morel..............Genesis.............Morel..............Genesis.............Morel..............
Genesis.............Morel...........Genesis.............Morel.......Genesis.....Morel.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/16/10 09:40:19 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ถ้าหมออยากนิ่งท่องอย่างนี้นะครับ
Genesis.............Morel..............Genesis.............Morel..............Genesis.............Morel..............Genesis.............Morel..............
Genesis.............Morel...........Genesis.............Morel.......Genesis.....Morel.....
เข้ามาฮามุขเฮียนพครับ มีสะกดจิตด้วย ;D ;D ;D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com

ของเค้าเกิดมาคู่กันจริงๆอะ..แต่ต้องเป็น Morel Piccolo นะถึงจะสุด  ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..