ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกระทู้ไร้สาระ ไว้เชียร์ของ ไว้แซว ไว้บ่น ไว้ปรับทุกข์ เชิญที่นี่ครับ  (อ่าน 1583154 ครั้ง)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
เนื่องด้วย รถใชัน้อย จอดเสียส่วนใหญ่ เมื่อเช้าแบตถึงกาลลาโลก อย่างไม่มีปี่มีขลุ่ย เลยโทรให้ร้านมาเปลื่ยนให้  O0
ไม่รู้เอาอะไรดี เอาน้อง Bo อย่างเดิมดีก่า ไม่แพงมาก ตอนนี้เริ่มสนใจ ctek แล้วซี  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/09/13 14:14:05 โดย Attarat99. »
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
เนื่องด้วย รถใชัน้อย จอดเสียส่วนใหญ่ เมื่อเช้าแบตถึงกาลลาโลก อย่างไม่มีปี่มีขลุ่ย เลยโทรให้ร้านมาเปลื่ยนให้  O0
ไม่รู้เอาอะไรดี เอาน้อง Bo อย่างเดิมดีก่า ไม่แพงมาก ตอนนี้เริ่มสนใจ ctek แล้วซี  :-\
ซื้อเลยครับน้า L:

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
ถ้าจะเน้นเรื่องเครื่องเสียงด้วย Stinger แดง หรือ เหลืองก็ได้ครับ น้ากมลก็ใช้นานนะครับ

ถ้เป็นแบตธรรมดา เห็น Puma Boliden คนนิยมเยอะครับสำหรับเล่นเครื่องเสียง ผมใช้ FB Gold ครับ เพราะรถผมแบตไปเร็วมาก
QC Society MicroPrecision S7

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
ผมหมายถึง เครื่องชาร์จ ctek ต่างหากครับ  ???

• ซี5
ผมหมายถึง เครื่องชาร์จ ctek ต่างหากครับ  ???
ของผมใช้รุ่นเล็กครับน้าขนาด5A. ครับระยะเวลาในการชาร์ทที่ไฟเต็มประมาณ5-6ชั่วโมงขึ้นกับไฟในแบตมีมากหรือน้อย ถ้าน้อยก็ใช้เวลามากครับ แต่ถ้าใช้รุ่นใหญ่ขึ้นก็ระยะเวลาการชาร์ทก็น้อยลงครับและรุ่นใหญ่จะมีpower supplyด้วยแต่ผมไม่แน่ใจตั้งแต่รุ่นไหนมี แต่รุ่น5A.ไม่มีครับราคาตอนนั้นก็สามพันกว่าบาทครับ

zeed2000

• ซี5

ไม่ต้องคิดมากครับ ใหญ่ที่สุดไปเลย เร็วปรี๊ด ผมชาร์จไม่เกิน 2 ชม.เต็ม
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
ไม่ต้องคิดมากครับ ใหญ่ที่สุดไปเลย เร็วปรี๊ด ผมชาร์จไม่เกิน 2 ชม.เต็ม

รุ่นไหนดีครับ

Super Pong

• ซี5

รุ่นไหนดีครับ

ส่วนใหญ่พวกเราใช้รุ่น10 กันคับพี่ รุ่นนี้มีระบบSupplyให้ด้วยคับ

zeed2000

• ซี5
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

kamol

• ซี5
หลังๆไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดกันเลย  ไปคุยกันใน line เสียเยอะ ใครคิดถึงใครก็มาเรียกได้เน้อออ เด๋วตามกันมาตอบ 5555 จริงๆ ก็ไม่ได้ไปไหนครับ งานเยอะกัน คุยกันในไลน์ แต่ก็ยังเข้ามาเจอ กันแทบทุกอาทิตย์ที่ร้าน QC เสาร์บ่ายๆ อาทิตย์บ่ายๆ ใครว่างแวะมานั่งเล่น กันได้ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ถ้าจะเน้นเรื่องเครื่องเสียงด้วย Stinger แดง หรือ เหลืองก็ได้ครับ น้ากมลก็ใช้นานนะครับ

ถ้เป็นแบตธรรมดา เห็น Puma Boliden คนนิยมเยอะครับสำหรับเล่นเครื่องเสียง ผมใช้ FB Gold ครับ เพราะรถผมแบตไปเร็วมาก

ได้รถใหม่แล้ว จัด stinger รึยังครับ
รถผม เพราะแล้ว

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
ได้รถใหม่แล้ว จัด stinger รึยังครับ
ยังไม่ได้ทำไรทั้งสิ้นอะ รอรื้อรถเฮียก่อน
QC Society MicroPrecision S7

J0E

• ซี5

• ซี5
เมื่อคืนไปดูสมเด็จพระนเรศวรกลับมาใกล้ถึงบ้านถ.เทพารักษ์ตอนห้าทุ่มเจอด่านตำรวจกับทหารครับ ทหารตรวจละเอียดครับกระเป๋าก็ตรวจท้ายรถเปิดตรวจครับ แต่ทหารพูดดีครับก็ไม่มีอะไรครับเป็นครั้งแรกที่โดนตรวจละเอียดแบบนี้ครับ :) :)