ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกระทู้ไร้สาระ ไว้เชียร์ของ ไว้แซว ไว้บ่น ไว้ปรับทุกข์ เชิญที่นี่ครับ  (อ่าน 1587122 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
อือ แอมเริ่มได้ที่แล้วอ่ะ แทบไม่อยากเปลี่ยนลำโพงแว้ว

ฟังเพลงพวกแนวเบส เสียงนักร้องทุ้ม ๆ  อย่าง Great Femal Alto หรือ Basso นี่ โอโห  สุดตรีนเลยอ่ะ  :o :o

อยากให้มาฟังอ่ะ  :o :o

หมออย่าฆ่ามดนะครับ มันบาป เพิ่งผ่านวันพระใหญ่มาเอง ถ้ามันมาอีกก็กวาดๆ มันออกไปก็พอครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
แต่ฆ่าน้ามินนี่ได้ใช่แมะ อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
5555 ก๊ากกกกกก ผมยอม ถ้าได้ฟัง Primaluna + Rega Apollo + Monitor Audio RX1 อะ ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
อะไรอ่ะ รู้จักแต่ทีวี ยี่ห้อนี้ ........ แพงแน่เลย มายุแบบนี้  ???
ผมมีหลอด 12AU7 อยู่ 3 คู่ครับ telefunken 2 คู่ ทั้ง smooth plate กับ rib plate แล้วก็ amperex 1 คู่ครับ
วันไหนว่างๆจะไป tour เปลี่ยนหลอดให้น้าช้ายกับน้ากมลลองครับ หลอดพวกนี้หายากมากครับ ต้อง bid จาก ebay
เมืองไทยขายกันคู่ละประมาณ 5000 บาทครับ ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

ลุงขี้เมา

• ซี5
อะไรอ่ะ รู้จักแต่ทีวี ยี่ห้อนี้ ........ แพงแน่เลย มายุแบบนี้  ???
ผมมีหลอด 12AU7 อยู่ 3 คู่ครับ telefunken 2 คู่ ทั้ง smooth plate กับ rib plate แล้วก็ amperex 1 คู่ครับ
วันไหนว่างๆจะไป tour เปลี่ยนหลอดให้น้าช้ายกับน้ากมลลองครับ หลอดพวกนี้หายากมากครับ ต้อง bid จาก ebay
เมืองไทยขายกันคู่ละประมาณ 5000 บาทครับ ;D ;D

ดีปะ ถ้าดี ตรูจองงงงงง ......  ;D ;D ;D

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง

เอาไปเสียบกับ prologue 1 ของน้าลีลาดูเลยครับหมอแท็ตผมว่าเสร็จแน่ อิอิ  ;D (เอ... ลืมไป "น้าลีลา" ชื่อนี้ใช้ไม่ได้แล้วครับ เพราะเมื่อวานแกไม่มีอิดออดเลยสักติ๊ด รูดปรื้ดๆ)

แต่ถ้าหมอช้ายไม่เอา ไม่เป็นไร เด๋วผมเตรียมสวิงไว้ แอมป์หลอดที่บ้านเหลือ 12AU7 เนี่ยแหละที่ยังไม่ได้เปลี่ยน นอกนั้นเปลี่ยนหมดแว้ววว.. เข้าวลีเด็ด "ไม่เอา..ผมเอานะ" 5555  :D
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
5555 แหม เด๋วนี้เชือดนิ่ม ๆ นะ น้องโอ๋  :o

ว่าแต่งงตรงหลอด pre อ่ะ ทำไมมีตั้ง 4 หลอดอ่ะ 12AU*2 12AX*2 อ่ะ งง เหนทั่วไปมีแค่ 2 เอง
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
สองคนข้างบน ........ กำลังหนุกหนาน ........

คำเตือน......  อย่าเปิดเสียงดัง เพราะเดี๋ยวจะ ........... หลอดแตก  ;D ;D ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
5555 แหม เด๋วนี้เชือดนิ่ม ๆ นะ น้องโอ๋  :o

ว่าแต่งงตรงหลอด pre อ่ะ ทำไมมีตั้ง 4 หลอดอ่ะ 12AU*2 12AX*2 อ่ะ งง เหนทั่วไปมีแค่ 2 เอง
ย้ายไปต่อกันที่กระทู้เครื่องเสียงบ้านดีกว่าครับ ผมตอบไว้ในกระทู้นั้นละกันครับ
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

tong

• ซี5
สองสามวันนี้ ไปแต่วัด ทั้งวัดไทย วัดจีน เลยเอาบุญมาฝาก เฮียกับซ้อ และเพื่อนๆชาว QC ทุกคนครับ

ขอให้ร่างกายแข็งแรง คิดสิ่งใดขอให้สมประสงค์ ขอให้รถพวกเราเสียงดีขึ้นทุกวัน(อัพทุกวัน)  ;D ;D

ลุงขี้เมา

• ซี5
สองสามวันนี้ ไปแต่วัด ทั้งวัดไทย วัดจีน เลยเอาบุญมาฝาก เฮียกับซ้อ และเพื่อนๆชาว QC ทุกคนครับ

ขอให้ร่างกายแข็งแรง คิดสิ่งใดขอให้สมประสงค์ ขอให้รถพวกเราเสียงดีขึ้นทุกวัน(อัพทุกวัน)  ;D ;D

ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ ........ ขอบคุณมากๆ เลย เอามาฝากแต่สิ่งดีๆ ....... ขอบคุณครับ น้าตง  ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

ขอบคุณน้าตงที่เอาบุญมาฝากครับ ชอบอันนี้ที่ซู๊ด "ขอให้รถพวกเราเสียงดีขึ้นทุกวัน" ;D

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง

ขอให้ร่างกายแข็งแรง คิดสิ่งใดขอให้สมประสงค์ ขอให้รถพวกเราเสียงดีขึ้นทุกวัน(อัพทุกวัน)  ;D ;D

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ bit one หายเร็วๆ แล้วกลับมาทำให้ SE กับ MLK ได้วี๊ดว๊ายกระตู้ฮู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/02/10 16:48:50 โดย Oh+ »
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

kamol

• ซี5
โอ้น้าตง อนุโมทนาบุญครับ 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
น้ากมล ลุง และน้าลีลาคงอยู่ร้านกันหมดแล้ว บอร์ดเงียบฉี่เลย ;D