ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกระทู้ไร้สาระ ไว้เชียร์ของ ไว้แซว ไว้บ่น ไว้ปรับทุกข์ เชิญที่นี่ครับ  (อ่าน 1587181 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
สัปดาห์นี้เงียบๆเนาะ ไม่มีใครเล่นซนอะไรกันเหรอครับ รถน้าๆที่พึ่งอัพไปเป็นไงกันบ้างครับ มาเล่าสู่กันฟังหน่อย
น้าตงเป็นไงครับ
น้ามินนี่
รถผมตอนนี้ก็เบิร์นไปเรื่อยๆก็ฟัง OK ขึ้นครับแต่พอฟังนานๆมันยังรู้สึกเครียดไปนิด :-\ ล้าๆหน่อย
มีใครมีข้อแนะนำอะไรมั้ยครับ :D

ช่วงนี้ก็เบิรืน เบิร์น และเบิร์นครับ พอได้ซัก 30 ชั่วโมงแล้ว เสียงแหลมที่ทำร้ายจิตใจก็ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด กลางเปิดขึ้น โดยรวมแล้วมีความสงัดขึ้นเยอะเลยครับ ก็ดูแล้วมันเริ่มจะเข้าที่เข้าทางแล้ว เลยคันเปลี่ยนลูกฟิวซ์ของสายไฟ จากไดชาร์ตไปที่ขั้วบวกของแบตเป็น EFX Gold (ลูกฟิวซ์นี่ก็ยังไม่ได้เบิร์นอีกเช่นกัน) สิ่งที่ได้คือเด่นเรื่องความไหลลื่น เวทีที่เปิดกว้างกว่าเดิม แต่เสียตรงที่เสียงกลางยังไม่อิ่มพอ น้าตงใจดีเลยให้สายปีศาจที่เก็บไว้มาใส่แทนเส้นเดิมที่เป็น DR เส้นที่มาจากลูกฟิวส์ไปขั้วบวกแบต ตอนนี้ยังตัดสินอะไรไม่ได้ต้องรอเบิร์นครับ สรุปคือหาเรื่องคันครับ :D

สงสัยทำใจเรื่อง front ไม่ได้ เลยหาเรื่องคันนุ่นนี่ฆ่าเวลาไปเรื่อยๆ :-\

อ่านะน้าคิม พูดได้ตรงใจผมจริงๆ เอางี้ ถ้าน้าคิมเปลี่ยนเป็น D2 ผมเอาด้วยครับ (อย่าเอาจริงนะ แค่ล้อเล่น) ;D
รถผม เพราะแล้ว

Nai Toon

• ซี5
สัปดาห์นี้เงียบๆเนาะ ไม่มีใครเล่นซนอะไรกันเหรอครับ รถน้าๆที่พึ่งอัพไปเป็นไงกันบ้างครับ มาเล่าสู่กันฟังหน่อย
น้าตงเป็นไงครับ
น้ามินนี่
รถผมตอนนี้ก็เบิร์นไปเรื่อยๆก็ฟัง OK ขึ้นครับแต่พอฟังนานๆมันยังรู้สึกเครียดไปนิด :-\ ล้าๆหน่อย
มีใครมีข้อแนะนำอะไรมั้ยครับ :D

สายไฟ Furutech แค่คืบก็ช่วยท่านได้ .......... หมอลองดูดิ  :)

ลองดูได้นะครับเพราะสายไฟ Furutech ลุง อยู่ที่ผมเดี๋ยวจะเอาไปให้คับ  :o :o
Mosconi เท่านั้น

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
วันนี้ไปร้านดีกว่า จะไปเอาสายลำโพง tchernov มาเบิร์น  :-\
อ้อขอบคุณ minny มากครับที่เป็นธุระให้เรื่อง p80
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
วันนี้ไปร้านดีกว่า จะไปเอาสายลำโพง tchernov มาเบิร์น  :-\
อ้อขอบคุณ minny มากครับที่เป็นธุระให้เรื่อง p80

น้าหมอจะเปลี่ยนสายลำโพงรถยกคันเลยหรือครับ >:( >:(

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท

น้าหมอจะเปลี่ยนสายลำโพงรถยกคันเลยหรือครับ >:( >:(
อยากลองอ่ะครับ คันยิบๆ :-\

Nai Toon

• ซี5
วันนี้ไม่ได้เอารถมา แต่อยากไปให้กำลังใจน้าหมอหล่อ คับ
มีใครที่ยุตัวเองลง D2 ว่างๆ มารับหน่อยนะคับ  :-\ :-\ :-\ :-\
Mosconi เท่านั้น

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
สันนี้เสียดายคงไม่ได้เข้าเพราะเอารถไปซ่อมแล้ว  O0 O0

กว่าจะได้ก็วันอังคาร :( :(

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
เสร็จธุระทันจะไปให้กำลังใจด้วยครับ

น้าคิมรถเป็นไรเข้าซ่อมครับ  ???

tong

• ซี5

อยากลองอ่ะครับ คันยิบๆ :-\

เอาเส้นใหญ่สีขาวเลยนะ หมอ   

tong

• ซี5
วันนี้ไม่ได้เอารถมา แต่อยากไปให้กำลังใจน้าหมอหล่อ คับ
มีใครที่ยุตัวเองลง D2 ว่างๆ มารับหน่อยนะคับ  :-\ :-\ :-\ :-\

โทรหาน้ากมลไงใกล้กันนิดเดียว

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ครับ แต่ยังไม่ได้ลงรถนะครับ คงไม่ทัน :-\

kimberry

• ซี5
เสร็จธุระทันจะไปให้กำลังใจด้วยครับ

น้าคิมรถเป็นไรเข้าซ่อมครับ  ???

กระจกหูช้างแตกอ่ะครับ ไม่มีไรมาก แต่รออะไหล่(เพราะแจ้งเคลม)เลยเสียเวลา O0 O0

tong

• ซี5

กระจกหูช้างแตกอ่ะครับ ไม่มีไรมาก แต่รออะไหล่(เพราะแจ้งเคลม)เลยเสียเวลา O0 O0

ทำไมไม่เอารถออกมาใช้ก่อนละ ของมาค่อยเข้าไปใส่

tong

• ซี5
ครับ แต่ยังไม่ได้ลงรถนะครับ คงไม่ทัน :-\

สายตัวนี้น้ากมลเอาไปลองที่บ้านแล้วชอบ เลยตัดเพิ่มเป็น biwire ละ

kimberry

• ซี5

ทำไมไม่เอารถออกมาใช้ก่อนละ ของมาค่อยเข้าไปใส่

มันขับรถลำบากครับ มองยากมาก เด๋วจะชนซ้ำซ้อน เลยเอาเข้าก่อนเลยครับ O0 O0