ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกระทู้ไร้สาระ ไว้เชียร์ของ ไว้แซว ไว้บ่น ไว้ปรับทุกข์ เชิญที่นี่ครับ  (อ่าน 1587176 ครั้ง)

noomko_na

• ซี5
สมาชิกท่านใดว่างรีบไปที่ร้านด่วน นายคิม แอบย่องไปอัพระบบคนเดียว  ;D

น้าคิมไปอัพอะไรครับไม่เห็นแจ้งล่วงหน้าเลย
แล้วของพี่ปราการล่ะครับ เป็นไงบ้าง หลังจากเอาซับออกไปดอกนึง พอดีวันนั้นไม่ได้อยู่ดูจนจบน่ะครับ
ถ้าฟังเพลงช้าๆเพราะขึ้นมากครับส่วนเพลงมันส์เนื้อเบสจะชัดเจนขึ้นเบสจากเมื่อก่อนบางเพลงจะหนักไปตอนนี้ดีขึ้นแรงประทะลดลงเล็กน้อยแต่ยอมรับได้ครับน้า   ส่วนPower Ampตัว D2 จริงๆชอบมากๆถ้าราคาเทียบเฉพาะ Amp AB ด้วยกันถือว่าไม่แพงเนื้อเบสฟังดีมากเพราะขึ้นมากขนาดนั่งอยู่ในร้านตอนเอียจูนเสร็จกระจกสะเทือนมากจนต้องไปลองฟังในรถดูจากระยะเวลาที่เอียลองแอมป์ไม่มีความร้อนเลยแต่ถ้า Amp คลาส D จะมีความร้อนอุ่นๆ  จริงๆผมอยากให้เอียลองต่อกับรถน้าหนุ่มเหมือนกันว่าเสียงจะเป็นอย่างไร  น้าหนุ่มจะลองดูไหมครับ

แอมป์ของอะไรครับ กำลังขับเท่าไหร่ครับ .... เดี๋ยวถ้าลงรถได้จะลองดูก็ได้ครับ ผมไม่มีปัญหาอะไร...
ปล. น้าปราการในเมื่อฟังแอมป์ตัวนี้ดี ทำไมไม่เอาลงรถไปเลยหละครับ  :-\

tong

• ซี5
พี่ปราการบอกชื่อแอมป์ผิดครับ เข้ามาที่ร้านจะเอาให้ดู แต่ชื่อจริงยังบอกไม่ได้เด๋วสุนัขคาบไปรับประทาน  :-\

noomko_na

• ซี5
พี่ปราการบอกชื่อแอมป์ผิดครับ เข้ามาที่ร้านจะเอาให้ดู แต่ชื่อจริงยังบอกไม่ได้เด๋วสุนัขคาบไปรับประทาน  :-\

โอเชๆ เดี๋ยววันนี้จะแวะเข้าไปครับ ขอไปทำธุระที่บุญถาวรก่อน ( หมดค่าแอมป์ class A ไป 4-5 ตัวแล้ว  :( )

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5

โอเชๆ เดี๋ยววันนี้จะแวะเข้าไปครับ ขอไปทำธุระที่บุญถาวรก่อน ( หมดค่าแอมป์ class A ไป 4-5 ตัวแล้ว  :( )
ความจริงอาจไม่ถูกใจน้าหนุ่มก็ได้ ไม่เชื่อก็รีบเอาลงรถดิ ;D
QC Society MicroPrecision S7

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
หน้าแตกอีกแล้วเรา  ยังไงน้าหนุ่มลองแล้วช่วยแจ้งด้วยนะครับว่าเข้ากับระบบน้าหนุ่มแล้วเสียงเป็นอย่างไรบ้าง   ส่วนที่ไม่ใส่เพราะต้องเอางบที่มีไปซ่อมรถในวันพรุ่งนี้ครับก็จะซ่อมน่าจะอยู่ที่หมื่นต้นๆครับ  แล้วก็เก็บงบใส่ Power amp ขับซับของน้ากมลอยู่คอยขอให้ขาย Power audio System ให้ได้เร็วเพราะเปลี่ยน Power แล้วแผงหลังก็ต้องทำใหม่ด้วยซึ่งตอนนี้มีช่องว่างอยู่หลังเอาซับออก

tong

• ซี5
น้า zeed2000 รถคัมรี่หลังจากอัพไปเป็นไงบ้าง ส่งข่าวหน่อยจิ

zeed2000

• ซี5
น้า zeed2000 รถคัมรี่หลังจากอัพไปเป็นไงบ้าง ส่งข่าวหน่อยจิ

ยังไม่ค่อยได้นั่งอ่ะครับ รถแฟน

เท่าที่ฟังๆอยู่หลังจากเอาไปปรับเล็กๆน้อยๆ และเฮียนพมาจูนให้เมื่อวันอังคาร
เสียงโดยรวมค่อนข้างดีขึ้นเยอะครับ หลักๆน่าจะมาจากสายไฟเชอนอฟคลาสสิกที่ช่วยให้เวทีเสียงกว้างขึ้น อวบอิ่มขึ้น
เพราะงี้แหละพวกสมาชิกหลักถึงโดนกันทุกคน ดูน้าคิมสิกลับจากจีนก็รีบมาทำเลย

ต่อมาก็การเปิดหน้าลำโพง ทำให้ไม่มีการสะท้อนของเสียงที่หน้าลำโพงอีก เสียงที่ได้ก็ใสและสะอาดขึ้นอีกระดับนึงครับ

แต่อีกด้านนึง ซับ อ่ะคับ เท่าที่ลองเข้าไปนั่งฟังดู ยังไม่ได้หัวเบสมาเป็นลูกๆแน่นๆเท่าที่อยากได้อ่ะครับ
ผมลองเปิดเพลง เฮฟวี่เมทั่ล แบบ slipnot ฟังพร้อมกับแฟน แฟนบอกว่านี่ติดซับมาแล้วเหรอ เหอๆ ตอบไม่ถูกเลยครับ

อารมณ์เหมือนเสียงซับยังอั้นๆอยู่ในกระโปรงหลังอ่ะคับ ก็คิดๆอยู่ว่าเป็นเพราะมันไม่มีช่องเข้ามาจากกระโปรงหลังรึเปล่า
แต่ว่าอุปกรณ์ทั้งซับเอง สายสัญญาณ สายลำโพงซับ และแอมป์ขับซับ เป็นของใหม่น่าจะต้องให้เวลาเบิร์นซักพักก่อน
แล้วว่าจะประเมินใหม่ครับว่าจะเอาไงกะซับดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/29/11 01:57:59 โดย zeed2000 »
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน

ยังไม่ค่อยได้นั่งอ่ะครับ รถแฟน

เท่าที่ฟังๆอยู่หลังจากเอาไปปรับเล็กๆน้อยๆ และเฮียนพมาจูนให้เมื่อวันอังคาร
เสียงโดยรวมค่อนข้างดีขึ้นเยอะครับ หลักๆน่าจะมาจากสายไฟเชอนอฟคลาสสิกที่ช่วยให้เวทีเสียงกว้างขึ้น อวบอิ่มขึ้น
เพราะงี้แหละพวกสมาชิกหลักถึงโดนกันทุกคน ดูน้าคิมสิกลับจากจีนก็รีบมาทำเลย

ต่อมาก็การเปิดหน้าลำโพง ทำให้ไม่มีการสะท้อนของเสียงที่หน้าลำโพงอีก เสียงที่ได้ก็ใสและสะอาดขึ้นอีกระดับนึงครับ

แต่อีกด้านนึง ซับ อ่ะคับ เท่าที่ลองเข้าไปนั่งฟังดู ยังไม่ได้หัวเบสมาเป็นลูกๆแน่นๆเท่าที่อยากได้อ่ะครับ
ผมลองเปิดเพลง เฮฟวี่เมทั่ล แบบ slipnot ฟังพร้อมกับแฟน แฟนบอกว่านี่ติดซับมาแล้วเหรอ เหอๆ ตอบไม่ถูกเลยครับ

อารมณ์เหมือนเสียงซับยังอั้นๆอยู่ในกระโปรงหลังอ่ะคับ ก็คิดๆอยู่ว่าเป็นเพราะมันไม่มีช่องเข้ามาจากกระโปรงหลังรึเปล่า
แต่ว่าอุปกรณ์ทั้งซับเอง สายสัญญาณ สายลำโพงซับ และแอมป์ขับซับ เป็นของใหม่น่าจะต้องให้เวลาเบิร์นซักพักก่อน
แล้วว่าจะประเมินใหม่ครับว่าจะเอาไงกะซับดี

ถ้าอุปกรณ์ซับใหม่หมดทั้งชุดนี่คงต้องให้เวลากับมันมากๆเลยครับ
ใจเย็นๆนะครับเด๋วอีกสัก 20-30 ชั่วโมงแล้วค่อยมาดูซับใหม่กัน
เบสอาจจะบวมเลยก็ได้นะ เพราะเสียงยังแกว่งอยู่มาก  ;D

kimji

• Administrator
  • ซี5

แอมป์ขับซัฟรุ่นนี้ไม่เน้นเรื่องกำลัง  ไดนามิค  และครอสโอเวอร์ก็เป้นแบบ FIX เหมือนข้อสอบ กขคง  ถ้า ก มากไป  ข น้อยไป  เราต้องเลือกระหว่างมากกับน้อย
ไม่มีพอดีนะครับ   ถ้าอยากลองเดี๋ยวเอา celestra ที่ร้านต่อเทียบให้ครับ
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

tong

• ซี5
โหลๆ นายคิม พี่สมบูรณ์กับน้า glo ฝากเงินค่า CD ไว้ที่ผมนะครับ 900 บาท

ปล พี่สมบูรณ์ 600 , น้า glo 300

tong

• ซี5
เกือบลืมสายสัญญาณของพี่ตั้ม ตูนฝากเงินไว้แล้วนะครับ 4,000 บาท ส่วนอีกชุดน้าหนึ่งรับไปครับ

ปล. พี่ตั้มบอกเลข บ/ช มาก็ได้ครับเด๋วผมโอนไปให้

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
โหลๆ นายคิม พี่สมบูรณ์กับน้า glo ฝากเงินค่า CD ไว้ที่ผมนะครับ 900 บาท

ปล พี่สมบูรณ์ 600 , น้า glo 300

ขอบคุณครับ  :-[

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
ถ้า Sub ใหม่กริบ ยังไงก็ยังไม่มาครับ เพราะ spider ยังแข็งอยู่ Sub อาจต้อง 50ชม โหดๆ ค่อยว่ากันครับ
QC Society MicroPrecision S7

nokair

• ซี5
ถ้า Sub ใหม่กริบ ยังไงก็ยังไม่มาครับ เพราะ spider ยังแข็งอยู่ Sub อาจต้อง 50ชม โหดๆ ค่อยว่ากันครับ
จริงอย่างที่น้าเอ๊ะบอกคับ ของผมตอนนั้นติด sub ID10 ใหม่ๆ ฟังตอนแรกๆ รู้สึกว่ามันไม่ค่อย Up Front และเสียงที่ได้ยินมันจะมาจากข้างหลัง

ประมาณว่าเสียงมันเดินทางมาถึงข้างหน้าช้าอะคับ หงุดหงิดเหมือนกันนะ แต่ก็ได้น้ากลมกะน้าตงนี้แหละที่บอกว่าให้ BURN ไปก่อนเพราะของมันยังใหม่อยู่

ขอบกรวยต่างๆ มันยังไม่คลายตัว เสียงที่ออกมามันก็เลยเป็นอย่างที่ได้ยิน แต่แรกผมคิดจะเปลี่ยนแอมป์ขับซับใหม่เลยนะ แต่คิดไปคิดมารอ Burn อีกสักหน่อยดีกว่า

ถ้ายังไม่ดีขึ้นค่อยมาว่ากันใหม่ ปรากฎว่าหลังจาก Burn ไปได้สักพักหย่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ และกลับมาให้เฮียนพเก็บจูนอีกรอบ ตอนนี้ Bass Up Front เลยคับ  :-[

kimberry

• ซี5

แอมป์ขับซัฟรุ่นนี้ไม่เน้นเรื่องกำลัง  ไดนามิค  และครอสโอเวอร์ก็เป้นแบบ FIX เหมือนข้อสอบ กขคง  ถ้า ก มากไป  ข น้อยไป  เราต้องเลือกระหว่างมากกับน้อย
ไม่มีพอดีนะครับ   ถ้าอยากลองเดี๋ยวเอา celestra ที่ร้านต่อเทียบให้ครับ

อืม สำนวณการเขียนของซ้อทำไมแปลกๆ  ???