ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกระทู้ไร้สาระ ไว้เชียร์ของ ไว้แซว ไว้บ่น ไว้ปรับทุกข์ เชิญที่นี่ครับ  (อ่าน 1587148 ครั้ง)

kamol

• ซี5
วันนี้ใครเข้าร้านบ้างอ่ะ  เอารถน้องเขย (โจ๊ก) เข้าไปทำ วันนี้เสร็จ ช่วยกันฟังหน่อยดิ๊
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
new camry 2012  :-*

http://www.youtube.com/watch?v=DWR0HOM6wBU&feature=related

เข้าเมืองไทยเมื่อไรครับเนี่ย ไม่ทันแน่ๆเลย ต้องใช้รุ่นเก่าไปก่อน  O0

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
เพิ่งจะสังเกตุอีกเรื่องหลังจากเปลี่ยนสายไฟRamm เบอร์2 เกี่ยวกับการชาร์ทแบตปกติเครื่องชาร์ทจะมีไฟแสดงหมายเลข1-7 ถ้า4 แสดงว่าแบตพร้อมใช้แต่ยังไม่เต็ม(เต็มคือ 7)จากการชาร์ทใช้สายไฟเบอร์0จากหมายเลข3ไป4 ใช้เวลา 30-45 นาที แต่พอเปลี่ยนสายใหม่ใช้เวลาไม่เกิน10 นาทีนั่นแสดงว่ากระแสไฟไหลเข้าแบตได้ดีขึ้นกว่าเดิมแล้วก็จ่ายไฟไปที่ระบบเครื่องเสียงดีขึ้นด้วย ส่วนจากเลข4 ไป 7ปกติใช้เวลา 4ชม.ครึ่งถึง5ชม.หลังเปลี่ยนสายไฟเหลือไม่เกิน 4 ชม.ตอนนี้ก็burnสายไฟได้ 32ชม.แล้วเอาไว้สัก50 ชม.ค่อยรบกวนเอียจูนเก็บอีกครั้ง :) :) :)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
น้าปราการมารายงานผลแต่เช้าเลยนะครับ :D
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

• ซี5
น้าปราการมารายงานผลแต่เช้าเลยนะครับ :D
ครับน้าพอดีเมื่อวานเพิ่งสังเกตุเรื่องการชาร์ทแบตครับน้า

kamol

• ซี5
ข้อมูลเป็นประโยชน์เลยครับน้า ขอบคุณครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้าหนึ่ง

• ซี5
วันนี้ใครเข้าร้านบ้างอ่ะ  เอารถน้องเขย (โจ๊ก) เข้าไปทำ วันนี้เสร็จ ช่วยกันฟังหน่อยดิ๊

:( เสียงดี โครต เลย อะ :( จริงๆ นะ

> วิทยุ JVC รุ่นเฮียนพบอกใส่ไปเถอะ

> amp ARC Tube

> Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

เส้นสายจัดมาได้ เข้าแนว สดใส ร้องนวล เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/24/12 18:36:57 โดย qualityteam »

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

glo

• ซี5
เราจะรู้ขนาด (เบอร์) ของสายไฟได้อย่างไรครับ ที่ฉนวนห่อหุ้มมีบอกหรือเปล่า ???

kamol

• ซี5

chan1007

• ซี3
สายสัญญาณ กะ สายไฟ อัพอะไรก่อนดีคับ :-X

• ซี5
สายสัญญาณ กะ สายไฟ อัพอะไรก่อนดีคับ :-X
ยกตัวอย่างถ้ารถของผมเดิมสายไฟแบตใช้ Monter เบอร์0 สายสัญญาณ Hamotech พอมีความคิดว่าระหว่างจะเปลี่ยนสายไฟ Ramm เบอร์2หรือสายสัญญาณก่อนดีทางน้าๆก็แนะนำเปลี่ยนสายไฟก่อนเพราะจุดอ่อนของระบบอยู่ที่สายไฟลองเป็นแนวคิดดูครับน้า

• ซี5
เช้าวันนี้ฝนตกอากาศเย็นสบายมากไม่อยากหลุดจากเตียงเลย O0 O0

kamol

• ซี5

ปัจจุบันใช้สายสัญญาณ อะไร และสายไฟอะไรครับ

ของน้าปราการ เนื่องจาก สายสัญญาณดีระดับหนึ่งแล้ว  เลยแนะให้ up สายไฟ  ไม่ใช่ Monster ที่เคยใช้อยู่ไม่ดีนะครับ ดีเลยล่ะ แต่ Thernov มันจะทำให้ระบบดีขึ้นไปอีก

• ซี5

ปัจจุบันใช้สายสัญญาณ อะไร และสายไฟอะไรครับ

ของน้าปราการ เนื่องจาก สายสัญญาณดีระดับหนึ่งแล้ว  เลยแนะให้ up สายไฟ  ไม่ใช่ Monster ที่เคยใช้อยู่ไม่ดีนะครับ ดีเลยล่ะ แต่ Thernov มันจะทำให้ระบบดีขึ้นไปอีก
ตามน้ากมลครับสายไฟ Monter ดีระดับหนึ่งอยู่แล้วไม่ใช่ไม่ดีนะครับเพียงแต่อยากอัฟให้ดีขึ้นไปอีกพอเปลี่ยนเป็น Rammแล้วดีกว่าเดิมจริงๆ

chan1007

• ซี3

ผมสายไฟและสายสัญญาณ ใช้มาตราฐานของทางร้าน ครับ

ก็มีแผนว่าจะอัพอยู่ครับ แต่ก็คงอีกพักใหญ่ตอนนี้กำลังเบิร์นระบบหลักอยู่ครับ   ก็เลยถามเป็นแนวทางครับ